Công Nghiệp Xử lý phần cách nhiệt cho đường ống nước

tranhuudung87

Thành Viên [LV 0]
Các anh cho em hỏi là khi cách nhiệt cho đường ống nước chiller (dạng 2 miếng ốp lại) thì những chi tiết như fitting, co, tê... thì mình phải xử lý như thế nào để cho gọn và đẹp? Đồng thời, cho em xin luôn địa chỉ nhà cung cấp.
Trân trọng cám ơn.

Ðề: Xử lý phần cách nhiệt cho đường ống nước

Các anh cho em hỏi là khi cách nhiệt cho đường ống nước chiller (dạng 2 miếng ốp lại) thì những chi tiết như fitting, co, tê... thì mình phải xử lý như thế nào để cho gọn và đẹp? Đồng thời, cho em xin luôn địa chỉ nhà cung cấp.
Trân trọng cám ơn.

câu hỏi hay nhưng mình chưa đi làm chưa biết hehe

Bạn search trên mạng cũng nhiều còn tự chế thì không đẹp lắm thôi. Chứ cái này không khó mà đòi hỏi kinh nghiệm. Nếu bạn dùng PU để bảo ôn thì có nhiều nhóm thợ tự tổ chức thi công cái này rất có kinh nghiệm và đẹp. Công ty thì ít có thằng chuyên sản xuất cái này. Học kinh nghiệm của các bác thợ có tuổi là nhất.

bạn chỉ cần chia nhỏ hình dạng cái T, Cut thành các hình nhỏ như chữ T,.. chú ý là chân chữ T cần cắt khéo để sao cho ốp các mảnh đấy lại với nhau thì bao được chân valve.. cái này tthì chỉ cần ngồi vẽ ra giấy, hí hoáy 1 buổi là mường tượng ra.. sau đó thực hành tầm 1 ngày hai ngày là ổn... Còn để mà đẹp thì cũng hơi lâu đấy..
Tốt nhất là bạn đi mua hẳn cái bộ bảo ôn thiết bị ấy, đắt hơn so với làm thủ công, nhưng đảm bảo đẹp, và giá thành cứ tính cho chủ đầu tư .. còn tự làm thì lãi hơn..
Mình cũng hí hoáy làm cả tuần trời ở viện 108 Hà Nội... trông xấu lắm..

Back
Bên trên