Thảo luận 5 ĐIỀU không thể KHÔNG LÀM lúc học ở xứ sở lá phong

dinhlong1988

Thành Viên [LV 0]
Để cuộc sống học ở nước ngoài phát triển thành đáng nhớ, hãy thử dành thời kì để thực hiện 5 điều sau đây.

XEM KHÚC CÔN CẦU

Thể thao là một phương pháp hay để hoà nhập vào cùng đồng và gắn kết với các người xung quanh, và không gì tuyệt vời hơn việc thưởng thức môn thể thao được ham mê nhất ở xứ sở lá phong – khúc côn cầu trên băng (gọi tắt là khúc côn cầu). Các đội bóng to đang chơi ở giải quốc nội (National Hockey League – NHL) có thể đề cập đến như Toronto Maple Leafs, Edmonton Oilers hay Vancouver Canucks. Các trận thi đấu đều được phát trên truyền hình, và bạn có thể xem ở nhà trên TV, trên mạng hoặc xem cùng bạn bè tại những quán bia. Không những thế, bạn nên xem trực tiếp tại sân để cảm nhận đầy đủ bầu không khí của môn thể thao này. kế bên giải quốc nội, bạn cũng có thể theo dõi các giải đấu nhỏ, nơi ẩn chứa không ít các trận chết sống quyến rũ.

CHƠI những MÔN THỂ THAO MÙA ĐÔNG

Nhắc tới xứ sở lá phong là kể đến những môn thể thao mủa đông bởi khí hậu lạnh lẽo đặc biệt ở đất nước này. Bên cạnh khúc côn cầu, bạn sẽ tìm thấy ở xứ sở lá phong rất đa dạng môn thể thao thú vị như trượt tuyết, trượt băng nghệ thuật, … Với mọi người sinh viên Việt Nam – những người đã quen với khí hậu nóng ẩm, chắc hẳn đây sẽ là lần trước nhất bạn đi một đôi giày trượt băng hay thử chơi 1 môn thể thao trên nền tuyết trắng. không những thế, không gì tuyệt hơn cảm giác được khoe với bạn bè ở quê nhà về chiến tích của mình, phải không?

CẮM TRẠI VÀO MÙA HÈ

Bạn có thể cắm trại và hoà mình vào tình cờ tại các thắng cảnh tuyệt đẹp ở xứ sở lá phong. Điều này sẽ giúp bạn thư giãn và thu giãn 1 làn gió mới kế bên các tiện thể nghi ở tỉnh thành nơi bạn sinh sống và học tập. Các địa điểm bạn nên lép qua là công viên quốc gia Waterton Lakes ở Alberta, công viên Lake Superior và Silent Lake ở Ontario. Hoạt động cắm trại giúp bạn làm quen với nhiều người và tận mắt trông thấy những loài động vật như nai sừng tấm hay hươu, ngoài ra bạn nên mặc quần dài và áo ấm - ở đây lạnh lắm đấy!

ĐI DẠO BẰNG CHÓ KÉO XE

Bạn cũng có thể “nhờ” các chú chó đưa bạn đi thưởng ngoạn quang cảnh bất chợt ở xứ sở lá phong trên chiếc xe trượt tuyết. Đây chắc chắn sẽ là trải nghiệm vô tiền khoáng hậu mà bạn có thể san sẻ với bạn bè của mình. Ngày trước, đây là phương tiện độc nhất vô nhị giúp bạn vận động giữa 2 đầu nam-bắc, còn bây giờ nó đã phát triển thành một hoạt động bạn có thể làm khi rảnh rang để khám phá những ngõ ngách mà chỉ Canada mới có. Bạn có thể tự mình điều khiển đàn chó hoặc ghé lưng và tận hưởng chuyến đi Với các bạn yêu chó, người dẫn tuyến phố sẽ giới thiệu cho bạn nghe về chúng. Công viên Banff ở Alberta và công viên Algonquin ở Ontario là các nơi bạn nên tìm tới để trải nghiệm chuyến đi thú vị này.

ẲN UỐNG TẠI TIM HORTONS

Chuỗi nhà hàng Tim Hortons nổi tiếng với vị cà phê và bánh vòng đặc trưng là nơi mà người bản địa thường tới lui vào mỗi buổi sáng. Rất dễ dàng để bạn tìm cho mình 1 cửa hàng Tim Hortons trong số trên 3,500 cửa hàng được xếp đặt tiện lợi trên khắp đất nước. Đừng quá kinh ngạc ví như bạn phát triển thành “khách quen” ở đây sau các đêm thức khuya học bài hay trước giờ học buổi sáng, bởi trong tiết trời lạnh lẽo ở xứ sở lá phong , không gì tuyệt bằng hương Dark Roast sử dụng kèm với bữa ăn sáng Flatbread Breakfast Panini.

Back
Bên trên