Công Nghiệp cần giúp đỡ

sinhviennl

Thành Viên [LV 1]
các bác giúp em với . Đã bác nào bảo dưỡng loại máy loại cục lạnh dưới trần có sử dụng bơm nước ngưng chưa vậy . em gặp con nay hệ vrv của toshiba có 2 kiểu dàn lạnh :catset và dưới trần đều có bơm nuớc ngưng . nếu sit rửa thì máng nước bị tràn vì lúc này bơm ko hoạt động .~X(

Ðề: cần giúp đỡ

bạn có thể tháo ống thoát nước ngưng, rồi đấu 1 bơm hút của bạn vào hút. ống nước ngưng bằng nhựa, cắt chỗ nào cũng được, làm xong dán lại dễ thôi.

không phải , loại dàn lạnh này công suất nhỏ có 24ngan btu thoi nhưng có lắp bơm nước ngưng công suất nhỏ nằm ngay trong dàn (giống như loại catset ấy bác ạ ) chứ không phải loại công suất lớn . bác doquan có nêu ý kiến đó em chợt nghĩ khi bảo dưỡng mình có thể tháo đường nước thoát ngưng của máng đi vào bơm nối vào đường ống kéo xuống đất cho vào xô . như thế liệu có được không nhỉ . em chỉ sợ thao tác tháo ông nước khó không được . em mới chỉ xem qua chưa làm bao giờ cả . mong các bac cho y kiến

thường dàn lạnh có gắn bơm nước sẽ có một đường xã đáy, Bác xem kỹ lại đi, khi vệ sinh chỉ cần tháo cục cao su ờ đường xã đáy ra là ok

đúng là có nút xả đáy đấy. cần tìm kỹ sẽ thấy.
còn đường bơm ra tháo dễ mà. có thể nó chỉ là 1 ống mềm cắm vào thân máy, dùng colie thít chặt thôi

Back
Bên trên