Dân Dụng cần giúp

taminhduc1

Thành Viên [LV 0]
chả là em nhìn người khác hàn ống đồng thay mấy con lock ngon lành em thấy thèm , thèm vì mình đi làm điều hoà mà ko hàn thay lock được . Nối mấy cái ống đồng mới thì ai cũng hàn được nhưng hàn lốc cũ trước có sử dụng qua hàn the rồi thì khó thật , khi hàn em cũng nung đỏ giáp mối lên rồi cho que hàn vào nhưng mà que hàn chảy ra đến đâu thì cứ bị trơn tuột đi đến đấy có lẽ là do lớp hàn the cũ nó không ăn , nếu mà chấm hàn the cho tiếp vào thì càng chết mối nối nó sưng lên thành cục không đều chẳng ra sao . cho em hỏi các bác có kinh nghiệm hàn chỉ dáo làm sao để hàn kín ,đẹp được : có phải do em không làm sạch hàn the trước đó (làm sạch như nào) hay lốc đã có hàn the rồi thì bắt buộc mình phai dùng hàn the , có phải hàn the của em bị dởm (em mua ở điện lạnh kim liên có mười mấy ngàn 1 hộp nhỏ) . em cám ơn
cho em hỏi hà nội có địa chỉ nào bán cút. nối ống đồng loại dầy không chứ mua ở kim liên cút mỏng tèo nối dễ bị nứt - chán:-<

Ðề: cần giúp

Nói về hàn ống đồng với thép, em nên dùng đúng bộ acetylen - oxy để hàn thì mới đạt nhiệt độ. Chứ ga nấu bếp thay acetylen thì không đạt nhiệt độ đâu. Chọn que đồng già già một tý loại cắt từ vỏ đạn ra ấy. Muối hàn cũng quan trọng.Theo mấy anh thợ hàn áp lực có bằng chính quy thì chắc chắn học được.

Hỏi chỗ bán que hản ấy, họ có loại vỏ đạn cắt thành dải bề ngang khoảng 5mm. Thấy các bác thợ hàn dùng loại ấy hàn thì chắc cú vô cùng. Một cách bài bản thì tham khảo trang web của que hàn Harris www.harris.com rồi chọn ra loại que phù hợp với mục đích của mình. Chỉ khổ một nỗi là ở Việt nam không dễ mà làm cho bài bản. Chọn ra rồi không biết mua ở đâu.

cái đó dể thôi .bạn làm theo tớ nói là ok ha.
1. ve sinh mối hàn
2. ho lửa hàn vào mối hàn
3.hơ lửa hàn vào que đống rồi chấm vô hàn the đẻ hàn the bám vô que đồng
4. chấm que vào mối hàn là ok

chú ý lửa hàn phải lớn ha.minh là thợ điện lạnh thay bloc suốt ah.
mối hàn bẩn là không được đâu nha
cho mình hỏi học cao đẳng nghể tay nghề có sao ko ai nhận nhi.. thất vọng quá.

Back
Bên trên