Câu hỏi của sinh viên sắp ra trường

phuongnam1990

Thành Viên [LV 2]
EM gần ra trường rồi mà chưa hình dung được công việc của mình nữa. MOng mấy bác hướng dẫn để em có được cái nhìn tổng quan ạ
- Ra trường nên xin vào mảng nào trước ạ ( thi công hay thiết kế ), em thấy công trình nó xây, đến lúc nào thì dân mình vào việc của mình cho công trình đó ạ. Làm có khó lắm không nhỉ. hihi!
Mong mấy bạn nào giống mình đặt nhiều câu hỏi để mấy bác chia sẻ để biết thêm

Ðề: Câu hỏi của sinh viên sắp ra trường

Nếu bạn muốn phát triển nghề nghiệp bền vững thì chịu khó theo 1 2 công trình , rồi thấy không có thể lực, điều kiện thì lui vô làm thiết kế.

Tui cũng ra công trường được 2 ngày rồi nhào vô làm sale nà hehe.
Còn về việc thấy công trình khúc nào nhảy vô thì tốt nhất chạy đi hỏi mấy ông chủ đầu tư hay tư vấn giám sát ý :). Thường thì M&E sẽ được triển khai khi sắp xong phần thô , còn ông nào vốn mạnh là làm song song với xây dựng luôn).

Hy vọng giải đáp đc chút ít thắc mắc của bạn.
PS: cứ lăn lộn đi là thấy cái gì cũng dễ à :)

Ðề: Câu hỏi của sinh viên sắp ra trường

EM gần ra trường rồi mà chưa hình dung được công việc của mình nữa. MOng mấy bác hướng dẫn để em có được cái nhìn tổng quan ạ
- Ra trường nên xin vào mảng nào trước ạ ( thi công hay thiết kế ), em thấy công trình nó xây, đến lúc nào thì dân mình vào việc của mình cho công trình đó ạ. Làm có khó lắm không nhỉ. hihi!
Mong mấy bạn nào giống mình đặt nhiều câu hỏi để mấy bác chia sẻ để biết thêm

Mình cũng mới ra trường. nếu bạn muốn có kinh nghiệm thực tế thì lên đi làm vài công trình là lên tay ngay. đi thực tế vậy hiểu ra vấn đề dễ hơn. mình thì ra trường vô làm kỹ sư thiết kế HVAC luôn. lắm lúc cái mà mình vẽ ra mà mình cũng khó hình dung ra nổi là nó có thể thi công được không. lên toàn nhờ đến trưởng bộ môn kiểm tra hộ.

Back
Bên trên