Chọn kích thước ống chiller

v-hust

Thành Viên [LV 0]
Các bác cho em hỏi với, em làm công trình sử dụng swing chiller (2 to + 1 nhỏ), tổng lưu lượng các fcu là 175m3/h còn theo catalogue thì tổng lưu lượng 3 máy là 250m3/h. Cho e hỏi lúc mình chọn kích thước ống ra khỏi bình bay hơi thì mình chọn theo lưu lượng nào và chia lưu lượng ra như nào để chọn kích thước ống nếu dùng swing chiller ạ. Em cảm ơn.

Các bác cho em hỏi với, em làm công trình sử dụng swing chiller (2 to + 1 nhỏ), tổng lưu lượng các fcu là 175m3/h còn theo catalogue thì tổng lưu lượng 3 máy là 250m3/h. Cho e hỏi lúc mình chọn kích thước ống ra khỏi bình bay hơi thì mình chọn theo lưu lượng nào và chia lưu lượng ra như nào để chọn kích thước ống nếu dùng swing chiller ạ. Em cảm ơn.
Chào Bạn. Mình chưa hiểu hết ý của Bạn. Thứ nhất là Thuật ngữ "swing chiller" không thấy và không phải là 1 từ phổ biến. Có phải chăng là 3 Chiller khác nhau làm việc song song? Thứ hai là Bạn hỏi "theo lưu lượng nào" nghĩa là Lưu lượng của từng con (trong số 3 con Chiller)? và không biết chọn cái nào?! Vui lòng làm rõ và tốt nhất là đưa Bản vẽ lên thì dễ trao đổi hơn!

Ý bạn là sử dụng hệ thống này phải không? bạn phải nói rõ hệ thống bạn hoạt động như thế nào, số lượng chiller chạy đồng thời, phải xác định được part load, peak load... Bạn tham khảo cuốn này của ASHRAE sẽ có hướng dẫn "Fundamental of Design and Control of Central Chilled Water Plants"

Back
Bên trên