Cần giúp điều hòa trung tâm

hk_85

Thành Viên [LV 0]
kính chào các bác!
em đang trực vận hành hệ điều hòa trung tâm. Mấy hôm nay nó hay bị lỗi "antifreezing protection", khi minh ấn reset máy lại hoạt động bình thường. nhiệt độ nước lạnh em cài đặt là 9độ, độ sai lệch là 1.5độ. bác nào biết nguyên nhân do đâu và cách khắc phục như thế nào chỉ giúp em với.
Thanks!

Ðề: điều hòa trung tâm

bình thường máy vẫn chạy-dừng được, khi đạt nhiệt độ máy dừng, tới ngưỡng trên máy lại chạy lại. Thi thoảng máy bị báo lỗi đó anh ah. anh xem co nguyên nhân khác không

Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến lỗi này. bạn phải cho biết bạn đang xài máy hiệu gì, model máy. có thể bị lỗi do phần cài đặt; đương nhiên khi bạn reset máy sẽ hết và thỉnh thoảng sẽ bị lại. Lỗi này để bảo vệ nước không được lạnh quá dẫn tới đóng băng rất có hại (thay đổi thể tích). hoặc máy bị dơ không giải nhiệt kịp. bạn phải xem trong phần cài đặt nhiệt độ này là bao nhiêu mới biết máy bị gì. Nếu bạn cài 9 độ C độ lệch 1,5 vậy 7.5 độ C máy sẽ tắt nhưng nếu cài nhiệt độ bảo vệ là 7 hoặc 6 độ C thì lỗi này cũng rất có thể xảy ra do sai số. nếu nhà sản xuất cho phép thì bạn chỉnh thông số này xuông 5 độ C. Lưu ý phải kiểm tra kỹ trước khi cài đặt thông số này.

toàn bộ hệ thống được bên Trung Quốc sang lắp đặt. Máy lạnh hiệu Tica, model:TWSD165 1BC2. Cảm ơn bác nhé! em nghĩ là do nước bẩn rồi

Bản chất vấn đề là sensor bảo vệ chống đông hoạt động không ổn định thôi! Bạn dò xem sensor này nằm đâu, tháo ra và thay mới thôi! Các máy chiller không có thương hiệu hay bị sổ mũi lắm! Và do đó người vận hành cũng sổ mũi nhức đầu vì nó!

Back
Bên trên