Em xin bản Valve Selection handbook,hay tài liệu cách chọn van bằng tiếng việt thì càng tốt ạh

ngocp

Thành Viên [LV 0]
Có mấy việc rất cần chọn van cho hơi,lạnh và xử lý nước thải mà tìm tài liệu khó quá.Huynh nào cho em xin bản Valve Selection handbook,hay tài liệu cách chọn van bằng tiếng việt thì càng tốt ạh
Xim cảm ơn!
[email protected]

Trả lời: Em xin bản Valve Selection handbook,hay tài liệu cách chọn van bằng tiếng việt thì càng tốt

Pac vào mục download đó, tớ nhớ là đã úp lên đó rồi
:laugh: :laugh: :laugh:

Trả lời: Em xin bản Valve Selection handbook,hay tài liệu cách chọn van bằng tiếng việt thì càng tốt

Bác ơi không tìm thấy cái nào.Các bác nào có gui vào mail cho em thì cảm ơn quá

Các vấn đề về Valve coi vậy chứ để hiểu rõ và đúng cách cũng ko phải đơn giản chút nào đối với nhiều trường hợp và ứng dụng khác nhau đấy các bác àh.

Chào các bác!

Em hỏi chổ val bypass cho bơm nước lạnh đó. Mình thiết kế thế nào cho đúng.
1. Chỉnh bằng tay.
2. Đường ống có gắn Relay áp suất, relay này điều khiển val actuator khi đường ống quá áp suất val actuator này sẽ mở ra.
Đó là những cách mà em biết, còn có cách nào khác không các bác.

canon viết:
Chào các bác!

Em hỏi chổ val bypass cho bơm nước lạnh đó. Mình thiết kế thế nào cho đúng.
1. Chỉnh bằng tay.
2. Đường ống có gắn Relay áp suất, relay này điều khiển val actuator khi đường ống quá áp suất val actuator này sẽ mở ra.
Đó là những cách mà em biết, còn có cách nào khác không các bác.

Muốn thiết kế đường Bypass cho khu vực Bơm đúng thì bạn cần hiểu rõ được hệ thống nước mình đang dùng là gì và ứng dụng nó thế nào, đã hợp lý chưa trong từng trường hợp công trình cụ thể, thực ra chỉ có khoảng 4-5 loại hệ thống nước thôi, hồi trước Herot có đăng bài viết trên trang chủ về vấn đề này ở trang web cũ rồi nhưng hiện nay bị mất, chắc bữa nào phải viết lại để anh em bàn luận cho rõ ràng mạch lạc quá ta. :laugh:

Back
Bên trên