Hóa chất súc rửa và xữ lý nước cho hệ thông chiller.

samac

Thành Viên [LV 0]
Hiện nay, E đang thi công hệ thống chiller cũng đang ỡ giai đoạn hoàn thiện và bắt đầu chạy thử. Lần đầu tiên thi công hệ thống chiller nên em không biết cần loại Hóa Chất nào để súc rửa đường ống. Các anh tư vấn cho em về loại Hóa Chất và Tỉ Lệ hòa trộn giửa Hóa Chất và Nước bao nhiêu là phù hợp.Có Tiêu Chuẩn hay Tài Liệu nào nói về phần này các anh cho em tham khảo.

Hệ thống xữ lý nước cho hệ thống chiller thi cung rất là phức tap. Các anh tư vấn cho em biết về phần này luôn nhé. Nó có giống như xữ lý nước cho hệ thống Lò Hơi không?.

Rất mong nhận được sự quang tâm và giúp đỡ của anh chị.

Ðề: Hóa chất súc rửa và xữ lý nước cho hệ thông chiller.

Hiện nay, E đang thi công hệ thống chiller cũng đang ỡ giai đoạn hoàn thiện và bắt đầu chạy thử. Lần đầu tiên thi công hệ thống chiller nên em không biết cần loại Hóa Chất nào để súc rửa đường ống. Các anh tư vấn cho em về loại Hóa Chất và Tỉ Lệ hòa trộn giửa Hóa Chất và Nước bao nhiêu là phù hợp.Có Tiêu Chuẩn hay Tài Liệu nào nói về phần này các anh cho em tham khảo.

Hệ thống xử lý nước cho hệ thống chiller thi cung rất là phức tap. Các anh tư vấn cho em biết về phần này luôn nhé. Nó có giống như xữ lý nước cho hệ thống Lò Hơi không?.

Rất mong nhận được sự quang tâm và giúp đỡ của anh chị.

Chào bạn, hóa chất tẩy rửa hệ thống trước khi đưa vào vận hành có nhiều công ty cung cấp. Mình là một trong những công ty ấy :D
Nếu nói về loại và tỷ lệ pha trộn thì rất khó nói, bởi mỗi một công ty sẽ có một loại hóa chất riêng và tỷ lệ pha trộn cũng khác nhau nốt. Bên cung cấp hóa chất sẽ chịu trách nhiệm hướng dẫn bạn về mảng này, bạn yên tâm.
Đối với hệ thống xử lý nước cho Chiller, bên mình cũng cung cấp về mảng này. Nếu bạn quan tâm hơn, gửi thông số hệ thống cho mình vào địa chỉ email: [email protected], mình sẽ tư vấn miễn phí cho=D>
Nếu bạn ở HN thì mình có thể off cafe??

Ðề: Hóa chất súc rửa và xữ lý nước cho hệ thông chiller.

Tôi cũng đang quan tâm vấn đề này . Tôi đã sd hóa chất ( nhiều loại hóa chất) nhưng không ăn thua gì cả . Cáu cặn ở phần ống dẫn ( ống PVC , ống sắt , thép ,...) dùng búa có thể đục ra được ( khi cắt ống ra ) . Phần nằm trong bầu trao đổi nhiệt ( Condenser , bầu giải nhiệt ) thì bó tay , lấy búa đục ko si-nhê gì vì nó cứng hơn đá .

Tốt nhất là khi mới lắp đặt xong thì phải chú trọng phần bảo trì thường xuyên , dùng máy thông (dạng xoắn) để làm sạch thường xuyên .

Hiện nay có thêm nhiều PP : dùng sóng cao tần , Ion hóa , siêu âm , .....nhưng tôi chưa thử nên ko biết có hiệu quả ko .

Back
Bên trên