Hỏi 1 chút về hệ thống bảo ôn

Quạđen

Thành Viên [LV 0]
Mình muốn hỏi 1 chút về hệ thống bảo ôn làm lạnh như thế này.
Hiện tại chỗ mình định xây 1 nhà lồng với diện tích 3000 m2, chia làm 60 ô vựa ( mỗi ô 30m2) còn lại là đường đi, mục đích của nhà lồng này là nơi chế biến, pha lóc thịt lợn sạch (lợn đã giết mổ, chỉ đưa vào đây để pha lóc) mà mình thấy bên chi cục họ bắt phải duy trì ở nhiệt độ 15 độ C.
Mình muốn hỏi là hệ thống bảo ôn, làm lạnh để duy trì cho cái nhà lồng 3000m2 đấy ở nhiệt độ 15 độ thì công suất ntn? 1 tiêu tốn bao nhiêu điện năng để tính toán chi phí điện cho phương án. Cho mình 1 con số áng chừng trung bình thôi cũng được, mình đang cần rất gấp để tính phương án kinh doanh. Ai có chi tiết thì giúp mình với nhé.
Thanks trước ! :)

Ðề: Hỏi 1 chút về hệ thống bảo ôn

Hi ban,
Rất khó để giúp bạn được những thông số trên, mình chỉ đưa ra cho bạn thông số lum sum thôi nhé:

Khoảng 10 kw lạnh cho mỗi phòng 30m2 nếu trong phòng bạn có 5 người làm việc và khối lượng thịt bạn đưa vào là khoảng 10000kg, điện năng tiêu thụ cho mỗi phòng là 40 kwh cho mỗi ca làm việc 8 tiếng

Nếu cần trao đổi thêm bạn có thể gọi cho tôi 0902977488

Cám ơn bạn nhiều, những thông số bạn vừa nêu là đúng cái mình cần rồi . Mình chỉ cần có cơ sở như vậy đến áng chừng chi phí tạm tính thôi:).

số liệu 40 kw/ca/phòng e là thiếu rồi.
theo tôi có thể phải tới 60 kw.

Back
Bên trên