Pan tủ lạnh

le huy

Thành Viên [LV 0]
Các bác giúp em cái này với, em có cái tủ lạnh Toshiba 220 lít có tình trạng thế này :
Tủ lạnh ít chỉ mát thôi
Dòng 0.6A
Đường gas về lốc chỉ mát, không có đọng sương
Thank

Ðề: Pan tủ lạnh

bạn oi !cho mình hỏi nhà bạn dùng tủ tosiba đời mới hay đời củ
vậy .đời mới dùng xả đá băng điện tử đới củ dùng cơ . nếu dời củ thì 90% là bị hư sò rồi .co jì bạn noi thêm ha

Các bác giúp em cái này với, em có cái tủ lạnh Toshiba 220 lít có tình trạng thế này :
Tủ lạnh ít chỉ mát thôi
Dòng 0.6A
Đường gas về lốc chỉ mát, không có đọng sương
Thank
có thể tủ lanh nhà bản bị tắc đường ống mao,hoặc gá bi thiếu một chút,hoặc do Lock bị yếu.Trâng wed:NguyenMinh.vn.minh ten Long sinh viên Cđkt Cao Thắng.

tủ bạn thiếu gá rùi với dòng 0.6A là thấp dường về mát chứng tỏ là không nhgẹt ống gas
vậy 100% là tủ bạn thiếu gas rùi kiểm tra chộ xì khắc phục và xạc gas lại ...thân mến

tình trạng như vậy ma không đông thi bạn p[hải kiểm tra các bộ phận sau:
1. ktra dàn lạnh có bị bám tuyết dày hay không, nếu có bạn phải xả đá
2. ktra timer nhông có chạy hay không, nếu không chạy thi phải thay timer khác. Bạn phải nhìn qua mắt kiếng timer mới thấy chạy hay không
3. sờ vào phin loc xem ấm hay không, nếu nguội ngắt thì phin lọc bị tắc bẩn phải thay phin lọc, sạc lại gas
4. ktra đtrở còn sống không
thường thì mình làm tủ lạnh toshiba hay gặp bị hư timer la nhiều. Chúc bạn làm đc

bạn nên kiểm tra luôn sò nóng, sò lạnh. hai cái đó cũng rất dễ chết đó bạn. Thường thì sò lạnh dễ bị hơn

Back
Bên trên