Phòng máy Chiller được làm từ AutoCAD MEP

acmv

Thành Viên [LV 0]
Trong file đính kèm cũng còn thiếu sót nhưng em gửi cho các bác tham khảo.
http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2008_01/B2_layout_1200991353.rar

Trả lời: Phòng máy Chiller được làm từ AutoCAD MEP

Hình ảnh cũng khá ấn tượng đó. Bạn cho mình hỏi là AutoCAD MEP và ABS_Autodesk Building System_ có gì khác biệt k?
Và nếu được, bạn có biết phần mềm nào render bên trong không gian phòng máy_giống như thực tế ảo_ không?
Thanks for share!

hoabien82 viết:
Hình ảnh cũng khá ấn tượng đó. Bạn cho mình hỏi là AutoCAD MEP và ABS_Autodesk Building System_ có gì khác biệt k?
Và nếu được, bạn có biết phần mềm nào render bên trong không gian phòng máy_giống như thực tế ảo_ không?
Thanks for share!

Về cơ bản thì MEP và ABS là giống nhau, nhưng MEP 2008 là phiên bản được nâng cấp từ ABS 2007.
Về phần mềm render thì mình chỉ biết mỗi cái VIZ Render nhưng hiện tại mình vẫn chưa biết đường link giữa MEP và VIZ. Đối với phiên bản ABS thì link qua VIZ và tạo Animation được lắm.
Chúc vui.

Nếu như ABS thì chỉ cần gõ vào comment chữ viz render là link qua được rồi

Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa nghe.
Thư viện của MEP va ABS thi cái phần mềm có nhiều thư viện hơn, cái nào đẹp hơn. Và 1 điều là khi sử dụng MEP, mình dùng CAD mở lên, thư viện có bị phá vở hay k?_đối với ABS thi khi mở bản ABS lên bằng CAD thì thất cả các thư viện như fitting, equiment... đều bị hư hết. Có cách nào khắc phục nó không???
Thanks!

ABC viết:
Nếu như ABS thì chỉ cần gõ vào comment chữ viz render là link qua được rồi

To : ABC
Ở dòng command, khi mình đánh chữ vizrender vào thì nó lại báo lỗi chứ có link đi qua được đâu bác.

Để mình xem lại lâu rồi không dùng tới đó mà.

Back
Bên trên