Qui trình nạp gas điều hoà VRV III

donboss

Thành Viên [LV 1]
em chuẩn bị nạp gas con điều hoà VRV III 34hp(16hp+18 hp).Em tính ra lượng gas cần nạp thêm khoảng 10,5 kg.Xin hỏi các bác qui trình nạp gas ntn?.Có hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh thì càng tốt.
Thanks

Ðề: Qui trình nạp gas điều hoà VRV III

Bước 1. Nếu bạn chưa mở van của đầu đẩy và đầu hút thì nạp khoảng 5 kg vào đường ống. (Bạn cắm dây vàng vào bình gas, dây xanh vào ti nạp ở đầu hút rồi mởi van ở chai gas, dốc ngược bình gas xuống, đặt lên cân đến khi giá trị đầu - giá trị cuối =5 cân thì khoá van chai gas)
Bước 2. Mở van đầu đẩy và đầu hút, chạy máy khoảng 30 để hệ thống ổn định rồi mở van chai gas, dốc ngược bình gas, đặt lên cân đến khi giá trị đầu - giá trị cuối = 5,5 kg thì đóng van chai gas lại)
Trong khi nạp bạn mở nhỏ van phía hạ áp cảu đồng hồ gas để gas vào từ từ.

thanks!.Bác có tài liệu nào về test hệ thống thì cho em xin với

Bước 1. Nếu bạn chưa mở van của đầu đẩy và đầu hút thì nạp khoảng 5 kg vào đường ống. (Bạn cắm dây vàng vào bình gas, dây xanh vào ti nạp ở đầu hút rồi mởi van ở chai gas, dốc ngược bình gas xuống, đặt lên cân đến khi giá trị đầu - giá trị cuối =5 cân thì khoá van chai gas)
Bước 2. Mở van đầu đẩy và đầu hút, chạy máy khoảng 30 để hệ thống ổn định rồi mở van chai gas, dốc ngược bình gas, đặt lên cân đến khi giá trị đầu - giá trị cuối = 5,5 kg thì đóng van chai gas lại)
Trong khi nạp bạn mở nhỏ van phía hạ áp cảu đồng hồ gas để gas vào từ từ.

Cách bổ sung GAS của bác hình như không chính xác. Em xem bộ phận bảo hành của GENERAL nạp Gas bổ sung. Họ nói phải chắc chắn nạp Gas ở dạng lỏng, trường hợp cân bằng áp suất họ đóng điện cho dàn nóng vs dàn lạnh nhưng không bật máy chạy chỉ thiết lập trên PCB ( em hiểu chắc ý họ là mở chế độ bổ sung nạp Gas ;;) ) và thứ 2 trong trường hợp cân bằng áp suất họ phải nạp qua cổng nạp Gas ( cổng thứ 3 ) chứ không nạp qua cổng sửa chữa ( đầu hút và đầu đẩy )

Em hóng hớt được chút nếu không phải xin cũng đừng chém :D

Bác Dương Đồng Tâm>>Vapec>>.... đúng không?
Các công ty cũ của anh vẫn làm cho Tve!
Anh em mình từng làm cùng Canon 07/ 07B Bắc Ninh, bên Vapec làm phần Kitchen, office
Lúc đó bên em làm Hvac (Chiller, packaged) cho dự án khu vực Factory.
Bác nhận ra ai chưa?
Lúc nào rảnh anh em gặp nhau nhé

Thấy buồn vì phong cách tham gia giao thông của dân mình,giờ lên đây thấy các bác giúp đỡ anh em thì ít quảng cáo bản thân thì nhiều. Nản %-(

Back
Bên trên