Cần giúp Tính toán hệ thống chữa cháy tự động Sprinkler cho Nhà Kho có chiều cao giá hàng hóa cao trên 5.5m

tukekt

Thành Viên [LV 2]
Hi các bạn, Hiện tại mình đang cần tính toán thiết kế chữa cháy tự động Sprinkelr cho Nhà kho có chiều cao giá hàng hóa cao trên 5.5 m.
Tiêu chuẩn TCVN 7336-2021: không có hướng dẫn cho trường hợp này.
Các bạn biết quy định, tiêu chuẩn nước ngoài nào hướng dẫn cho việc thiết kế này thì giúp mình với.
Mình xin cảm ơn.

Nội dung Nhà kho cao trên 5.5m đang là 1 Đề tài trao đổi hot trong ngành PCCC bởi vì TCVN chưa đề cập đến nhiều.
Nội dung này có được trình bày trong Tiêu chuẩn PCCC nước ngoài: NFPA 13 - 2022, và hiện nay trên Youtube mới có vài Clip hướng dẫn về cách tìm hiểu.
Mình chỉ là dân nghiệp dư về PCCC, nên chỉ xin giới thiệu cho Bạn thôi.
Bạn hãy xem Clip Youtube này nhé: Kệ hàng trên 5.5m theo TC NFPA 13 - 2022 và TCVN 7336... "
".
Và nếu muốn đi sâu hơn vào Lạnh vực PCCC thì kết nối vào nhóm các Tác giả Hướng dẫn để học hỏi thêm
Vậy nhe Bạn.

Thanks bạn. mình cũng đang check NFPA 13 mà chưa tìm được chỗ nào nói về hướng dẫn tính toán cho trg hợp này ? Ko rõ bạn có biết chỗ nào hướng dẫn ko?

Nội dung Nhà kho cao trên 5.5m đang là 1 Đề tài trao đổi hot trong ngành PCCC bởi vì TCVN chưa đề cập đến nhiều.
Nội dung này có được trình bày trong Tiêu chuẩn PCCC nước ngoài: NFPA 13 - 2022, và hiện nay trên Youtube mới có vài Clip hướng dẫn về cách tìm hiểu.
Mình chỉ là dân nghiệp dư về PCCC, nên chỉ xin giới thiệu cho Bạn thôi.
Bạn hãy xem Clip Youtube này nhé: Kệ hàng trên 5.5m theo TC NFPA 13 - 2022 và TCVN 7336... "
".
Và nếu muốn đi sâu hơn vào Lạnh vực PCCC thì kết nối vào nhóm các Tác giả Hướng dẫn để học hỏi thêm
Vậy nhe Bạn.

Back
Bên trên