Cần giúp Tư vấn gấp về tính CS lạnh cho hội trường!!!

Phan An

Thành Viên [LV 0]
Kính gửi các ACE,

Mình đang tính gấp một dự án có yêu cầu như sau, mong đước ACE có kinh nghiệm tủ vấn giúp:

1) Hội trường tổ chức tiệc cưới ở Hà nội 760m2
2) Trần bả thạch cao cao 4.5m, phía trên 1.5m là trần mái tôn lạnh (đổ kèm lớp PU 2.5cm)
3) Số mâm tiệc cuối là 150 mâm 6 người, trong 7 món ăn nóng có 1 món dùng với bếp đốt cồn khô
4) 150m2 kính xung quanh hướng tây và tây nam

ACE có thể tư vấn giúp tiêu chí tính là bao nhiêu BTUh cho mỗi yêu cầu từ 1 đến 4?
Theo kinh nghiệm thì bao nhiêu BTUh cho 1m2 sàn?

Xin chân thành cám ơn và hậu tạ 3 tư vấn nhanh và đúng nhất!

Phan An

Ðề: Tư vấn gấp về tính CS lạnh cho hội trường!!!

cái này em nghĩ nên công suất khoảng 120hp là ok rồi

chọn những loại máy ODYSSEY (âm trần nối ống gió) là hay nhất

Chào cậu mình là đại lý máy Trane ở TP.HCM nếu cần alo cho mình nha

Máy Trane là máy chuyên về công nghiệp

Trần Anh Tú 0988 867 159

Kính gửi các ACE,

Mình đang tính gấp một dự án có yêu cầu như sau, mong đước ACE có kinh nghiệm tủ vấn giúp:

2) Trần bả thạch cao cao 4.5m, phía trên 1.5m là trần mái tôn lạnh (đổ kèm lớp PU 2.5cm)
3) Số mâm tiệc cuối là 150 mâm 6 người, trong 7 món ăn nóng có 1 món dùng với bếp đốt cồn khô

ACE có thể tư vấn giúp tiêu chí tính là bao nhiêu BTUh cho mỗi yêu cầu từ 1 đến 4?

Phan An

Có thật như bác viết ko vậy, để em PM inbox bác sau nhé...cố gắng viết nhiều bài bổ ích cho diễn đàn mình ngày càng mạnh nha...ah, tiện thể cho mình spam quảng cáo tý teo, bạn rảnh qua trang mình thấy có gì hay thì alo nha...:D..THANKS ADMIN vs MOD - đồ chơi sex - đồ chơi người lớn - tenga nhật bản - fleslight Mỹ - dương vật giả đàn ông - âm đạo silicon - búp bê tình dục bơm hơi - thuốc tăng kích thước dương vật Gravimax (USA)

Kính gửi các ACE,

Phan An

Hi Mr Phan An,

Nếu như theo kinh nghiệm lấy theo SGK của Mr Lợi, thì hội trường mật độ Btu/h là 1000-1200 (1m2).
Nhưng trường hợp của bác ở đây lại khác,
Với số lượng người và sự tỏa nhiệt ẩn + hiện của thức ăn, bếp đun kèm vào thì con số em nghĩ phải tính toán cụ thể thông số đầu vào mới chính xác được. Ngoài ra mình phải tính hệ số truyền nhiệt của mái sẽ nhỏ so với bt, do được bảo ôn = Pu 2.5cm.
Nếu không tính toán 1 cách cẩn thận sẽ dẫn tới việc thừa thiếu công suất thực tế, và lại rất khó bảo vệ tính toán "điểm quan trọng nhất @@".
Đây chỉ là ý nghĩ chủ quan, anh tham khảo nhé :)

Best Regards,

Cám ơn HVAC-ME,

Con số bạn đưa ra 1200 btu/m2 mình cũng đã tham khảo vài dự án tương tự (1200-1600 but/m2)
Ở đây mình đang muốn tư vấn ACE xem với đầu bài như thế thì:
Tổn thất nhiệt qua kính=?/m2
Tổn thất nhiệt do một mâm tiệc=?/mâm
Người=?/ người
Dựa vào đó mình tính ktra lai lại xem con số tke king nghiệm có khớp không. Như
vậy khách hàng mới tin mình được.

Mong ACE nào có kinh nghiệm tư vấn thêm

PA

Hi Tu.copland,

Mình cũng đang tính toán theo kinh nghiệm tống CS lạnh cho dự án này giốngl như Tú tính120HP.
Va đang tìm cách tính theo "chuyêm môn" xem có khớp với kinh nghiệm không.

With thanks and bét regards

PA

theo mình thì:
- Q tpham = 2.1 kW
- Q kính = 112.5 kW
- Q nguoi = 26 kW (khoan tam 900 nguoi tham du)
Ngoai ra con nhieu Q khac, nhung chua gop lai, nhung uoc tinh cong suat lanh khoan tam 152kW (516.800 Btu/h) -> Do chinh xac thi khoang 90%. Neu co thieu sot thi mong nhung cao thu chi giao them.

Ở đây, bạn xài diện tích 760m2 (khoan 28m x 28m), cũng same same cái hội trường tui đã từng thi công, nếu rẻ thì xài máy RD loại cục bộ âm trần nối ống gió, sang thì chơi VRV.

Ai ủng hộ thì Like cái nhé :D:-"

uh

Rất hân hạnh làm quen

Có gì alo cho mình

Hi Tu.copland,

Mình cũng đang tính toán theo kinh nghiệm tống CS lạnh cho dự án này giốngl như Tú tính120HP.
Va đang tìm cách tính theo "chuyêm môn" xem có khớp với kinh nghiệm không.

With thanks and bét regards

PA

Nói như ban Quang Vinh là không đúng rồi. CS đấy có lẽ mới được 50% tai thôi.
PA

thì mình đã nói rồi, chỉ tính cho những phần mà tác giả hỏi thôi, còn công suất tổng thì sao mà chính xác, khi thông số đưa ra và bản vẽ MB không đầy đủ. Nếu thế thì bạn Phan Anh có thể chỉ thêm để anh em học hỏi nhé...;) Theo KN thì với kiểu này tầm khoản 300~350W/m2.
Trân trọng.:-@

Back
Bên trên