Cần giúp vận tốc gió tại cửa miệng

nguoiviettre

Thành Viên [LV 1]
em chào các anh chị.
em đang phân vân không biết vận tốc của miệng gió ở tầng hầm , tại văn phòng, nhà hàng , khách sạn...và vận tốc trong đường ống tại mỗi khu vực đó thay đổi như thế nào ạ.
em cảm ơn!

em chào các anh chị.
em đang phân vân không biết vận tốc của miệng gió ở tầng hầm , tại văn phòng, nhà hàng , khách sạn...và vận tốc trong đường ống tại mỗi khu vực đó thay đổi như thế nào ạ.
em cảm ơn!
Cái này bạn tìm thêm các design handbook về HVAC hoặc trong các sách về điều hòa không khí cũng có đề cập vấn đề này.

em chào các anh chị.
em cảm ơn!
Như bác trungle đã trả lời.
bạn có thể tham khảo thêm:
Khi tính toán vận tốc gió tại miệng thổi, hút cho hệ thống thông gió cần chú ý vấn đề độ tiện nghi và mức độ ồn gây ra.
Vận tốc gió tại miệng thổi phải thỏa mãn vận tốc sao cho khi đến điểm làm việc, hoặc người qua lại không quá lớn ( có thể là 0,5m/s hoặc 0,05m/s) khiến cảm khác khó chịu. Nhưng nếu nhỏ quá sẽ dẫn đến lãng phí đầu tư.
Tượng tự thế với vận tốc gió trong đường ống,thông thường với các loại công trình này có thể lấy trong khoảng 2-6m/s. Vận tốc cao hơn có thể gây ồn, rung lắc đường ống. Với nhà máy không yêu cầu độ ồn khắt khe có thể lấy vận tốc lơn hơn, lên đến 12m/s để tiết kiệm kích thước ống gió.

Back
Bên trên