Cần giúp Xin giúp đỡ để phòng đỡ lạnh khi để nhiệt độ 26 độ.

cuoi2004

Thành Viên [LV 0]
Dạ em chào anh chị ạ. Công ty em thiết kế kiểu văn phòng hiện đại, các phòng ngồi chung với nhau, dùng điều hòa dạng trung tâm, chỉ cần bật là tất cả công ty đều có điều hòa (Chỉ phòng 2 Sếp là riêng). Riêng phòng kế toán tụi em thì ngồi riêng 1 phòng, nhưng phòng thì diện tích nhỏ thôi ạ, khoảng 18m2, trong phòng có 1 cửa điều hòa, Mùa hè khi bật điều hòa để chế độ lạnh (Hình bông tuyết trên bảng điều khiển) không phải chế độ có hình giọt nước, quạt gió điều để hay không để cũng như nhau, lúc này để điều hòa nhiệt độ 26 độ, trong phòng kế toán thì cảm thấy lạnh, em là con trai đi vào thì mát lạnh, sướng thôi rồi, khác hẳn ở bên ngoài không gian chung, chỉ cảm thấy mát.
Em muốn hỏi là để làm giảm lạnh của phòng kế toán em có thể làm kín bớt khe hở của cửa gió điều hòa được không ạ? Giờ mà làm lại hệ thông điều hòa thì ko xin được Sếp, mà không tìm giải pháp thì lúc chị em lạnh lại ra tăng nhiệt độ lên 28 hay 29, anh em làm việc bên ngoài nóng lắm ạ.

bác kiểm tra xem các miệng đó có gắn van điều chỉnh lưu lượng không. Nếu có thì bác điều chỉnh van mở to chỗ nào nóng, bé chỗ nào nhỏ

Để làm tăng nhiệt vào phòng đó, bạn làm giảm lưu lượng cấp vào phòng đó, cách đơn giản mình nghĩ đến là bạn dùng dây thắt bé cái ống mềm cấp đến cửa gió phòng đó là đơn giản và tiết kiệm nhất :D vị trí điểm thắt nên ở gần côn đầu máy :D

Back
Bên trên