Cần giúp Xin tiêu chuẩn test áp lực đường ống nước.

Manhcuong862015

Thành Viên [LV 2]
Chào các bác!
Hiện em đang làm đường ống chiller nhưng khi thử bên chủ đầu tư cần tiêu chuẩn thử áp lực .
nên bác nào có thì chỉ em biết với. nếu có tài liệu thì cho em bản.
Cảm ơn các bác!

Ðề: Xin tiêu chuẩn test áp lực đường ống nước.

các bác làm nhiều chiller mà không có tiêu chuẩn test ạh? Sao chẳng ai giúp mình vây?h

Chào các bác!
Hiện em đang làm đường ống chiller nhưng khi thử bên chủ đầu tư cần tiêu chuẩn thử áp lực .
nên bác nào có thì chỉ em biết với. nếu có tài liệu thì cho em bản.
Cảm ơn các bác!

Hi, Cường

Cái này hỏi hơi khó rồi. Bên Cường là đơn vị thi công thì sẽ thử theo thông số của bên thiết kế. Và có rất nhiều bài kt kia.

Thường thì sẽ có tính toán ra áp lực vận hành, mức tới hạn (quá mức này van xả an toàn sẽ hoạt động nữa kia).

Thường hay thử với áp lực nước 150psi. Hoặc 1,5 lần áp suất thiết kế.
Thời gian thử 24 giờ .Hạng mục test này chỉ là hạng mục rất nhỏ, phải làm trước khi bọc cách nhiệt đường ống nhé (nhớ là trước khi bọc).

Gửi 1 vài file tham khảo.

Đính kèm

• Test chiller.doc
    87.5 KB · Xem: 1,393
  • Test chi tiet.doc
    377 KB · Xem: 463

Hi, Cường

Cái này hỏi hơi khó rồi. Bên Cường là đơn vị thi công thì sẽ thử theo thông số của bên thiết kế. Và có rất nhiều bài kt kia.

Thường thì sẽ có tính toán ra áp lực vận hành, mức tới hạn (quá mức này van xả an toàn sẽ hoạt động nữa kia).

Thường hay thử với áp lực nước 150psi. Hoặc 1,5 lần áp suất thiết kế.
Thời gian thử 24 giờ .Hạng mục test này chỉ là hạng mục rất nhỏ, phải làm trước khi bọc cách nhiệt đường ống nhé (nhớ là trước khi bọc).

Gửi 1 vài file tham khảo.

Cảm ơn bác Trinhkhai nhiều nhé.
Em kiếm được cái này các bác xem có áp dụng được không nhé.
còn tiêu chuẩn 6014 thì các bác kiếm trên diễn đàn mình nhé. Bác Hoang Ninh Nguyen đã gửi lên rồi đó.

Đính kèm

• tieu chuan kiem dinh he thong lanh.pdf
    3.3 MB · Xem: 1,150
Back
Bên trên