Thảo luận Bộ heater trong AHU

Heater và humidity sử dụng không hiệu quả lắm thì cái gì hiệu quả hơn hả bác, mong bác chỉ giáo :D:D
E đã chơi với mấy con AHU mà dùng cả heater và humi rồi. Không ổn lắm. Bây giờ người ta dùng boiler ( nồi hơi ) để làm chức năng sấy và tạo độ ẩm. Hôm nào e check cho bác xem ảnh trên màn hình cty e đang vận hành.

E đã chơi với mấy con AHU mà dùng cả heater và humi rồi. Không ổn lắm. Bây giờ người ta dùng boiler ( nồi hơi ) để làm chức năng sấy và tạo độ ẩm. Hôm nào e check cho bác xem ảnh trên màn hình cty e đang vận hành.
Bạn cần nói rõ hơn để mọi người quan tâm so sánh xem thế nào chứ, mình đã dùng các kiểu rồi, mỗi cái đều có ưu điểm mà.

Vâng, được thế thì còn gì bằng. Em ở HN. Anh Châu cho em sdt, em mời cafe, bác hướng dẫn cho e vài điểm, hi`.
Mình xin có vài lời góp ý với Bạn.
Mình thấy Bạn đưa ra Gia3i pháp "Em đang thiết kế có dùng heater ở trong AHU" mà không rõ là Bạn định dùng Con Heater này ở Vị trí nào trong AHU (có nhiều kiểu Cấu hình và Công năng khác nhau) và với Mục đích gì.
Bởi vì, con Heater (chỉ có mỗi 1 Công năng là Gia nhiệt đẳng Dung ẩm cho Không khí) cũng chỉ là 1 Công cụ xử lý phục vụ cho 1 Mục đích Yêu cầu Thiết kế của Con ngừoi.
Tùy vào Điều kiện Khí hậu đầu vào và Mục đích yêu cầu đặt ra cho Người TK mà sẽ có cách Tính toán TK khác nhau.
Mình xin tạm liệt kê vài Nhiệm vụ cho con Heater khi kết hợp sử dụng với Thiết bị AHU:
1- Là 1 Thành phần để xử lý Năng lượng (làm nóng, cùng với Dàn Coil lạnh) trong thành phần của TB xử lý KK AHU 2 chiều Nóng Lạnh
2- Là 1 Thành phần để góp phần Xử lý Độ ẩm của AHU
3- Là 1 Công cụ để hiệu chỉnh lại Nhiệt độ gió cấp SA của AHU cho phù hợp với Yêu cầu Tiêu chuẩn Vệ sinh
...
Bạn thấy đấy, với từng yêu cầu cụ thể, cùng với Công cụ Giản đồ Trắc thấp mà Bạn sẽ chọn cách tính cụ thể cho con Heater này khác nhau.
Vậy nhe Bạn

Cho em hỏi làm thế nào để xác định được nhiệt độ sấy ra khỏi heater vậy ạ.
Để xác định chính xác nhiệt độ sấy ra khỏi heater thì mình cũng chưa thấy tài liệu nào nói đến( có thể mình chưa tìm đọc rõ) nhưng theo mình được biết thông thường nhiệt độ ra khỏi heater sẽ nhỏ hơn nhiệt độ yêu cầu của phòng 2~3 độ, đây chỉ là 1 trường hợp theo mình thì còn tùy vào trường hợp cụ thể nữa, vài điểm minh biết chia sẻ đến bạn, nếu chỗ nào chưa đúng mong các bác tron diễn đàn chỉnh sửa giúp e

Back
Bên trên