Dân Dụng Hiện tượng bám tuyết dàn lạnh máy ĐH

bạn ở đâu mình tới kiểm tra .
Các bạn cho mình hỏi điều hòa nhà mình bây giờ không còn lạnh như trước, kiểm tra thì ko thấy rò rỉ gas cả dàn nóng và lạnh. Mình thử bật tính năng hi-power thì có lạnh hơn chút, nhưng được vài ngày lại trở lại như cũ. Ngoài vệ sinh lưới lọc cục lạnh, mình cần làm gì nữa để điều hòa lạnh trở lạ

1sao 2 sao 3 sao chi là cái cớ để nhà bán lẻ cũng như nhà san xuất in vào cho nó biết tiết kiệm năng lương. nhưng chả phải vậy, trừ mấy cái tủ chạy inver mới tiết kiệm. còn 1 sao 2 sao hay 3 sao cân cáp dùng nén khí tự nhiên đa số 180-220PSI thôi. nếu muốn cân 130-170 PSI cũng đc nhưng độ lạnh ko sâu. tủ lạnh có ngăn mát ngăn đông nên mình chỉ nói ngăn đông thì dưới 0oc, còn ngăn mát 5 - 12 0oc , điều kiện kín nhé. nạp gas R134a thì coi PSI và dòng bác nên nạp từ 10 - 20 PSI tương đương dòng của nó 0,7 - 1,2 A.

mình từng gặp trường hợp tương tự như vậy, nguyên nhân là do rờ le cấp nguồn dàn nóng bị hỏng

các bác cú tranh luận , theo em gọi thợ vào sửa rồi hỏi bị làm sao là biết ngay mà , chứ mỗi người một ý thế này khó cho chủ thớt lắm

1sao 2 sao 3 sao chi là cái cớ để nhà bán lẻ cũng như nhà san xuất in vào cho nó biết tiết kiệm năng lương. nhưng chả phải vậy, trừ mấy cái tủ chạy inver mới tiết kiệm. còn 1 sao 2 sao hay 3 sao cân cáp dùng nén khí tự nhiên đa số 180-220PSI thôi. nếu muốn cân 130-170 PSI cũng đc nhưng độ lạnh ko sâu. tủ lạnh có ngăn mát ngăn đông nên mình chỉ nói ngăn đông thì dưới 0oc, còn ngăn mát 5 - 12 0oc , điều kiện kín nhé. nạp gas R134a thì coi PSI và dòng bác nên nạp từ 10 - 20 PSI tương đương dòng của nó 0,7 - 1,2 A.
cảm ơn bác nhiều, :)

bạn bị nhầm lẫn rồi,
1 sao ( * ), 2 sao ( ** ) ,3 sao ( *** ) đây là mức nhiệt độ lạnh nhe bạn. chuẩn quốc tế
Còn cấp độ tiết kiệm năng lượng là từ 1 sao tới 5 sao ( sao này là hình ngôi sao ) do chuẩn nhà nước mình

bác kia nói ko rõ nên bác trả lời vậy . chứ bác cũng nắm rõ ...
bạn bị nhầm lẫn rồi,
1 sao ( * ), 2 sao ( ** ) ,3 sao ( *** ) đây là mức nhiệt độ lạnh nhe bạn. chuẩn quốc tế
Còn cấp độ tiết kiệm năng lượng là từ 1 sao tới 5 sao ( sao này là hình ngôi sao ) do chuẩn nhà nước mình
ác

A ơi a cho e ? Bjo a có con đieu hoà 48000 bị bám tuyết đầu hồi là bị tắc o dau a
Có 2 nguyên nhân thường gặp khi bám tuyết ở đầu hồi
1 là do nghẹt bầu , máy chạy bình thường, gas, áp vẫn bình thường tuy nhiên máy bị đóng tuyết ở đưofng hồi, kém lạnh
2 là do dơ ,lâu ngày ko vệ sinh, các tấm lưới lọc dơ quá sẽ dẫn đến tắc đường gió vào để trao đổi nhiệt, dẫn đến hiện tượng quạt dàn lạnh ko làm thoát hết được hơi lạnh trong dàn lạnh, sinh ra hiện tượng bám tuyết trên đường hồi.
bạn kiểm tra xử lí, thường thì chỉ bị 2 lí do này

Back
Bên trên