Máy lạnh treo tường công suất 1.5 Hp =>vấn đề thắc mắc???

Ðề: Máy lạnh treo tường công suất 1.5 Hp =>vấn đề thắc mắc???

Máy treo tường là loại máy dân dụng, mục tiêu giảm giá thành đặt nặng cho loại máy này nên tất nhiên là không tốt lắm. Các board điện tử chủ yếu bảo hành 1 năm, trao đổi nhiệt cả nóng và lạnh 1 năm. Riêng dàn máy nén từ 3 đến 5 năm. Vậy thì kết luận, máy nén chạy ở chế độ mát nên dùng rất lâu. Phần điện, điện tử đố hãng nào dám bảo hành quá 1 năm!!! He he!!! Dân dụng thì chỉ thế thôi! Thực tế thì nếu dùng ít, 1 ngày chạy khoảng 5 giờ thì máy lắp mới cũng dùng tốt trong 5 - 6 năm, như nhau cả thôi!

Hi các bác,

Em vào đây nghe các bác nói chuyện em cũng hiểu được chút chút. Em là dân kinh doanh nên mấy cái này em gà mờ lắm

Thank các bác vì đã chia sẻ

vậy các bác cho em hỏi ga r22 và r410 khác nhau như thế nào? em định mua con DAIKIN FTKE25GV1/RKE25GV1 mà ga r22 thì như vậy có được không vì em nghe nói dùng ga r410 tốt hơn

vậy các bác cho em hỏi ga r22 và r410 khác nhau như thế nào? em định mua con DAIKIN FTKE25GV1/RKE25GV1 mà ga r22 thì như vậy có được không vì em nghe nói dùng ga r410 tốt hơn

Bạn suy nghĩ kiểu gì mà đổi ga thế! Lý tính 2 loại ga phải tương đương nhau thì mới thay thế được. Ga R410A và R22 là hoàn toàn khác nhau, vì thế không thay thế nhau được đâu!!!

Bạn suy nghĩ kiểu gì mà đổi ga thế! Lý tính 2 loại ga phải tương đương nhau thì mới thay thế được. Ga R410A và R22 là hoàn toàn khác nhau, vì thế không thay thế nhau được đâu!!!

bác không hiểu câu hỏi của em rồi, em hỏi là nên dùng điều hòa ga r22 hay r410, vì ga r410 hết hàng em hỏi dùng r22 có được không

bác không hiểu câu hỏi của em rồi, em hỏi là nên dùng điều hòa ga r22 hay r410, vì ga r410 hết hàng em hỏi dùng r22 có được không

Máy dân dụng thì dùng máy nào cũng được! Tuy nhiên ga R22 sắp tới không sử dụng tại VN (năm 2020 thì phải). Vậy bạn có thể dùng máy với ga R22 trong 5 năm rồi đổi máy khác cũng được! Còn thì với dân dụng thì máy nào cũng thế! Tuy nhiên ga R410A có áp hoạt động lớn hơn nên đòi hỏi thiết bị và vật tư chất lượng hơn! Vì thế máy ga R22 sẽ rẻ hơn máy R410A cũng kha khá đó!

các bác có phần mềm dịch tiếng anh chuyên ngành điện lạnh không send cho em với. e đang còn trong thời gian học trong trường nên rất cần. các bác giúp em.thanks các bác nhiều

Re: Ðề: Máy lạnh treo tường công suất 1.5 Hp =>vấn đề thắc mắc???

Chỉ số EER (Energy Efficiency Ratio) rất quan trọng khi chúng ta xác định chọn mua một loại điều hòa nào đó, công thức tính chỉ số EER như các bạn khác đã nói ở trên. Nếu nhu cầu sử dụng của gia đình bạn cao (5 tháng/năm, 8h/ngày) tính ra bạn sẽ tiết kiệm được [(1200 h x 200W) / (1000W/Kw)] x 1.600/kWh = 348.000 đồng khi mua điều hòa 12000 BTU so với 10000 BTU.
Các bạn có thể tham khảo chi tiết về EER tại đây : http://suadieuhoa.pro.vn/chi-so-eer.html

Daikin inverter thì dùng gas 410A sẽ tốt hơn. Tuy nhiên chi phí bảo trỉ sẽ khó khăn và mắc tiền hơn gas R22. Em đã từng làm qua máy Daikin R22, máy chạy một thời gian thiếu ổn định, làm lạnh khá kém. Hơn nữa em thấy R22 chỉ tương thích với những loại Mono chạy đóng ngắt liên tục thôi

Back
Bên trên