Miệng gió có nước

Mình đã thường sử lý việc này rổi và các nguyên nhân nhu sau:
Khi ta để ko khí tự nhiên ở ngoải vão mang độ ẩm cao sẽ lãm đọng nuớc ở miệng gió
filter dơ lảm lưu lượng gió qua miệng gió ít cũng gây ra hiện tương trên,tưong tự khi quạt chạy ở tốc độ cao cũng ít bị đọng nước ..nói chung có nhiều mối quan hệ cho việc miệng gió bị chảy nuớc

Trả lời: Miệng gió có nước

Thực ra ở đây mình đưa ra câu hỏi này chỉ là câu hỏi mà kỹ sư lắp đặt khi chạy máy trước khi bàn giao thường hay gặp. Mình mong muốn anh em trong ngành có kinh nghiệm thì chỉ bảo cho anh em mới đi lắp đặt khi gặp phải sẽ có phương án sử lý

mình cũng là ma mới, đang tìm tài liệu môn này giống bác đấy

Ðề: Trả lời: Miệng gió có nước

Theo tôi nghĩ không phải lúc nào nhiệt độ gió cấp và phòng thấp hơn nhiệt độ đọng sương của không khí trong phòng thì đều gây ra hiện tượng đọng sương trên cửa gió. Đây chỉ là điều kiện cần thôi. Còn 1 điều kiện nữa là bề mặt cửa gió phải tiếp xúc với không khí trong phòng. Khi vận tốc gió đủ lớn sẽ đẩy không khí trong phòng không cho tiếp xúc với bề mặt miệng gió thì cũng không gây ra hiện tượng đọng sương. Ngoài ra, kết cấu cửa gió đôi khi cũng là nguyên nhân gây ra đọng sương vì nó tạo ra một số vị trí mà gió cấp không thổi tới (ví dụ phần lõi của cửa gió 4 hướng).
xin lỗi bác, em đào mộ.
Theo bác, vận tốc trong ống bao nhiêu là đủ để không đọng sương và với máy âm trần 30Pa, ống gió mềm dài cho phép khoảng bao nhiêu?
Cảm ơn bác

Back
Bên trên