Cần giúp Mời anh em có kinh nghiệm kiểm tra giúp bản vẽ LPG

Tiêu chuẩn viện dẫn: TCXDVN 377: 2006, TCXVN 387: 2006 , TCVN 7441:2004

Nhận xét sơ bộ của mình:

01. Trạm chứa LPG trên 1000kg thì phải tồn chứa ở dạng bồn.

02. Bổ xung cụm van giảm áp cấp 1 ở trạm chứa và cấp 2 trước khi vào trục kỹ thuật.

03. Ống cấp gas chính dẫn lên mái sau đó từ trên mái, sau khi qua van giảm áp cấp 2 đi vào hộp kỹ thuật--> Phòng đặt đồng hồ gas-->đi ống thép đến các căn hộ.
Anh ơi cho em hỏi vì sao lại đưa van cấp 2 lên mái rồi đi xuống.có thể để van cấp 2 ở chân công trình rồi lên không, như thế đỡ tốn ống hơn.

Anh ơi cho em hỏi vì sao lại đưa van cấp 2 lên mái rồi đi xuống.có thể để van cấp 2 ở chân công trình rồi lên không, như thế đỡ tốn ống hơn.

Hi bạn. Nó liên quan tới vấn đề áp lực của khí gas trong đường ống. Như bạn đã biết thì khí đốt hóa lỏng có tỷ trọng lớn hơn tỷ trọng không khí. Nếu bạn đặt van cấp 2 (0.03Bar) ở chân công trình thì sẽ có thể không đủ áp lực cấp tới căn hộ bất lợi nhất trong nhà cao tầng. Cấp khí LPG cũng khá tương đồng với hệ thống cấp nước vậy. Tận dụng áp lực ngoài ra đưa lên trên mái rồi sau đói đưa xuống các thiết bị sử dụng.

hệ thống LPG : bay hơi cưỡng bức và bay hơi tự nhiên thì bác nào biết cách tính khi nào dùng và cách bảo vệ phương án ko >?
nếu theo kinh nghiệm thì 2kg/h bay hơi tự nhiên khí hóa lỏng LPG ( e nói đây là dùng bình gas chứ không dùng bồn nhé ) thì không mang đi bảo vệ được .

hệ thống LPG : bay hơi cưỡng bức và bay hơi tự nhiên thì bác nào biết cách tính khi nào dùng và cách bảo vệ phương án ko >?
nếu theo kinh nghiệm thì 2kg/h bay hơi tự nhiên khí hóa lỏng LPG ( e nói đây là dùng bình gas chứ không dùng bồn nhé ) thì không mang đi bảo vệ được .
Ý bạn này hỏi bảo vệ phương án là sao nhỉ?

Back
Bên trên