SAILING TOWER

atinh

Thành Viên [LV 5]
Dây là một số hình ảnh hệ thống DHKK bên sailing tower anh em tham khảo nhé
Côg trìh này dùng dùng miệng thổi chung với chụp đèn nên tiết kiệm đc kgian lắp đặt.
2 Chiller ly tâm hệ VPF

Trả lời: SAILING TOWER

Atinh ơi,
Cái nhà đó có hệ thông gió hoành tráng lắm , sao Atinh ko chụp gì hết vậy?
Trong đó có cái quạt của Kruger đó hihihi.

Chào bạn ATinh!
Sao bạn không chú thích một tý về hệ thống công trình này. Nhìn nhiều thứ fức tạp quá đi, cho mấy em vừa nhập môn hiểu và lấy ý tưởng thiết kế nữa chứ.OK!!

Công trinh này ko dùng hệ thống VPF đâu Atinh, nó thiết kế từ Hongkong dùng hệ thống Bơm Constant bình thường thôi, chẳng có Biến tần gì cả ( thế mới nói, đừng có tôn vinh trình độ mấy anh bạn nước ngoài quá nhé các bạn hehhe), với phòng máy chiller đặt ở tầng 16 cấp cho 15 tầng phía dưới mà Bơm nước lạnh tính đến khoảng 90KW ( má ơi, dư quá nhiều :woohoo: ). Nghe giang hồ đồn đại rằng do đặt ở tầng 16 và chiller quay ở vận tốc quá cao ( khoảng ~ 10,000 Vòng/phút) nên độ ồn quá lớn và có nhiều khả năng chủ đầu tư phải bỏ nguyên tầng 15 không cho thuê được vì quá ồn, hichic, tiền bay mất tiêu khỏi túi của chủ đầu tư....
Bác nào rành hơn về công trình cho anh em thêm chút thông tin thảo luận với nhé các bác.

dạ đại ca, cái thằng cha giám sát đó nói vậy, em hỏi hệ này hệ gì ổng nói chiller chứ gì, em hỏi có biến tần ko ổng nói có.
Mà mắt đường bypass y như VPF, chắc cha đó nói tào lao rùi

Ðề: Trả lời: SAILING TOWER

dạ đại ca, cái thằng cha giám sát đó nói vậy, em hỏi hệ này hệ gì ổng nói chiller chứ gì, em hỏi có biến tần ko ổng nói có.
Mà mắt đường bypass y như VPF, chắc cha đó nói tào lao rùi
Có bác nào biết về cái miệng gió kết hợp với đèn không vậy?
Cái đó hay quá àh!! có ai biết hay có tài liệu gì về nó thì vui lòng chia sẻ cho mọi người tham khảo với.
Rất có ích khi thiết kế đó.

Ðề: Trả lời: SAILING TOWER

Có bác nào biết về cái miệng gió kết hợp với đèn không vậy?
Cái đó hay quá àh!! có ai biết hay có tài liệu gì về nó thì vui lòng chia sẻ cho mọi người tham khảo với.
Rất có ích khi thiết kế đó.

Cái này gọi là Light troffer diffuser. Search trên mạng có ngay. Bạn xem tạm file đính kèm cũng được.

Đính kèm

• Air Master -Light Troffer Diffuser.pdf
    1.1 MB · Xem: 341
  • Asli-Light Troffer Diffuser.pdf
    1.2 MB · Xem: 305
Back
Bên trên