Dân Dụng bị thiếu gas do nguyên nhân nào

CtyQuyTam

Thành Viên [LV 0]
e đã kiểm tra đầu coon và hệ thống ống dẫn gas dàn nóng,lạnh nhưng không tìm ra.có còn nguyên nhân nào nữa không để gây hiện tượng sì gas mong các bác giúp đỡ.

Ðề: bị thiếu gas do nguyên nhân nào

e đã kiểm tra đầu coon và hệ thống ống dẫn gas dàn nóng,lạnh nhưng không tìm ra.có còn nguyên nhân nào nữa không để gây hiện tượng sì gas mong các bác giúp đỡ.

bạn kiểm tra dàn ống xem. có khi thủng dàn rùi. nếu có thể bạn kiểm tra lại các mối hàn xem sao

Bạn xử lý và tìm ra được nguyên nhân chưa? Nếu chưa, bạn gọi cho tôi, tôi sẽ trả lời cho bạn. Số điện thoại của tôi: 0905 010538 (Tôi tên Lộc)

Dân thợ lạnh sợ nhất là "xì - cháy - nghẹt". Có những máy bị xì rất nhỏ, bỉnh thương không tìm ra, máy chạy cả tháng mới thấy yếu lạnh, tháo dàn nén N2 vào nhúng vào thau nước cả buổi mới thấy bọt kim. Máy lạnh là hệ thống chu trình kính, tìm chổ xì đường ống không thì đối với máy mới OK, máy cũ thì xác xuất xì dàn, xì block cung cao lam.

áp suất hút thấp có 2 lý do :
-thiếu ga do thủng dàn
-ga hồi về ít do tắc dàn, phin, cáp
cứ thế bác suy nhá
>:D<

Back
Bên trên