bơm dịch

Ðề: bơm dịch

Không biết bác định dùng làm gì. Phải có sơ đồ hệ thống thì mới hiểu được câu hỏi của bác.
Nói chung bơm dịch dùng trong hệ thống lạnh thì cũng là bơm li tâm thôi. Vì vậy phải chọn lưu lượng, cột áp. Chú ý một chút đến loại ga trong hệ thống. Bơm loại kín của Hansen thì dùng được cho cả amoniac lẫn R22 và R134a.

muốn tính bơm dịch bạn dựa vào hệ thống tính lưu lượng lỏng thì tì đó mình tính ra bơm dịch, bao nhiếu lít/min, thông số đều có trong câtlog của mổi nhãn hiệu bơm dịch, bạn thử tìm hiểu bơm TEIKOKU xem sao!

em cũng đang cần tài liệu về bơm dịch để làm bài báo cáo.
bác nào có thì cho em xin nha!
cảm ơn nhiều!!!

@ Trung:
Có 2 vấn đề cần quan tâm khi chọn bơm dịch cho hệ thống lạnh:
- Lưu lượng, cột áp cần thiết cho bơm dich: lưu lượng bơm dịch cho hệ thống của bạn phụ thuộc vào nhiều yếu tố: Công suất lạnh Qo, bội số tuần hoàn môi chất (feed rate) bao nhiêu, bạn có thể tham khảo thêm Ashrae refrigerant handbook 2006, chap 1: Liquid overfeed system.
- NPSH của bơm: nói nôm na là cao độ mức dịch tối thiểu để bơm hoạt động:có trong catalogue của từng loại bơm.
Về bơm dịch hiện tại cty mình đang chủ yếu sử dụng 2 thương hiệu Teikoku và Nikkiso, trong đó Teikoku khá tốt (NPSH cực thấp) nhưng giá khá đăt. Mấy bác có nhãn hiệu bơm dịch nào giá tốt không? nếu có thông tin cho minh với.Email: [email protected]
Vài dòng chia sẽ cùng bạn, nếu có gì sai sót mong các bác góp ý.

thanhks cac bac nhieu.chia se voi ae them day
về NPSH của bơm thi câtlog teikoku nói khá ro.còn ve lưu lượng thi lấy bội số tuần hoàn 3-7.nhớ tham khảo catalog dan lạnh ở dàn lạnh gunter thay thường lấy là 5 đó.
còn tính cot ap thi cú tính bình thường
thân chao

Back
Bên trên