Công Nghiệp Cac bac oi cho em hoi ve he thong HRV voi nhe?

huce1155346

Thành Viên [LV 0]
Em moi vao nghe nen mong duoc cac bac chi giup, em chua hieu ro lam ve he thong HRV, cac bac chi giao gium ve nguyen tac hoat dong, tinh toan.....nhe, thanks!:dry:

Trả lời: Cac bac oi cho em hoi ve he thong HRV voi nhe?

Ý bạn hỏi về HRV \"Air to air\"?
Bạn có thể xem trong bộ Trane Clinnic có trong kho Download Hvacr. Hoặc tham khảo trong Catalogue kỹ thuật của các hãng, Daikin cũng có đấy.

HRV là hệ thống mà dùng không khí trao đổi trực tiếp với nhau giúp tiết kiệm năng lượng.
VÍ dụ thế này nhé: Không khí trong phòng là 25 ngoài trời là 37. Trong phòng cần cung cấp gió tươi vậy nó sẽ có 1 bộ phận gọi là HRV. Hút không khí trong phòng trao đổi với không khí ngoài trời.Với thiết bị đó đạt được 3 mục đích: Cung cấp gió tươi cho phòng, thải gió thải ra ngoài và trao đổi năng lượng giữa không khí thải 25 độ với gió tươi 37 độ. Daikin và mitsu đều có thiết bị này.

Pac nào có tài liệu cứ quăng cho pác huce1155346 đọc cái nào ko rõ hỏi anh em trên diễn đàn vậy là tốt nhất :laugh: :laugh: :laugh:

thank you cac bac da giup mi`nh hieu them mot chut, dung nhu bac hoameo noi ke bac nao co tai lieu up len thi` tot qua\'

Back
Bên trên