Cách giữu gìn thần sắc tươi trẻ trước ngày cưới

thutranghk

Thành Viên [LV 0]
Là chủ nhân được quan tâm nhiều nhất trong buổi tiệc cưới, hẳn cô dâu nào cũng muốn mình là người xinh tươi và rạng rỡ nhất. Sự chăm sóc bản thân từ trong ra ngoài là điều cần thiết hơn bao giờ hết và bộ ba yếu tố cần hoàn thiện trước ngày cưới bao gồm sức khỏe-tinh thần và sắc đẹp chính là bí quyết giúp đem lại vẻ đẹp hoàn hảo cho mọi cô dâu trong ngày quan trọng nhất của đời mình.
Chúng ta cần làm gì để giữ cho mình thần sắc tốt nhất trước ngày cưới?
1.Chăm sóc da

Chắc chắn rồi, trong ngày cưới không một cô dâu nào muốn da mình bị nổi mụn cả. Làn da đóng vai trò quyết định nhan sắc của mọi phụ nữ. Muốn có được một làn da đẹp bạn cần lưu ý chế độ ăn uống của mình trước ngày cưới.

Săn sóc da thường xuyên để tránh nổi mụn trong ngày cưới

Thường xuyên ăn trái cây giàu vitamin như: táo, nho, cam, dâu…không sử dụng những mỹ phẩm không rõ nguồn gốc để tránh bị dị ứng. Bên cạnh đó, để có làn da trắng sáng, bạn có thể đi spa để chăm sóc da, làm đẹp, tẩy tế bào chết hoặc dắp mặt nạ dưỡng da.

2.Làm trắng răng

Ông bà ta có câu “Cái răng cái tóc là góc con người” Tóc thì đã có thợ lo, còn răng thì bạn phải lo rồi. Một nụ cười tỏa nắng làm cho cô dâu hoàn hảo hơn, tỏa sáng hơn trong ngày cưới.

Quan tâm nhiều đến việc vệ sinh răng miệng, tẩy trắng răng trươc ngày cưới

Trước ngày cưới, bạn hãy đến các trung tâm nha khoa để các bác sĩ tư vấn với những liệu pháp tẩy trắng răng ít nhất 1 tháng trước khi cưới.

3.Giấc ngủ ngon

Trước ngày cưới bất cứ ai cũng sẽ rất lo lắng và nhiều việc cần chuẩn bị, lo toan nhưng bạn cần chú ý vào giấc ngủ của mình hơn.

Một giấc ngủ ngon giúp bạn sảng khoái tinh thần

Giấc ngủ cực kỳ quan trọng, nó phản ánh trực tiếp lên khuôn mặt, làn da của bạn. Ngủ đủ giấc sẽ giúp da bạn trở nên đẹp hơn, khỏe mạnh hơn bên cạnh đó tinh thần khỏe khoắn sẽ giúp bạn có một ngày cưới thật hoàn hảo.

4.Tẩy lông

Không ai muốn xuất hiện trong ngày trọng đại của mình, khoác lên một bộ váy cưới lộng lẫy nhưng lại “show ra” một cánh tay đầy lông.

Tẩy lông thường xuyên trước ngày cưới ít nhất một tháng

Bạn nên tẩy lông trước ngày cưới ít nhất một tháng sẽ giúp bạn tự tin hơn khi diện những bộ áo cưới lộng lẫy.

Nguồn: Nicole Bridal- 4 bí quyết giúp cô dâu luôn tươi trẻ trong ngày cưới

Back
Bên trên