Dismiss Notice
HVACR sử dụng Cookies và địa chỉ IP để thống kê và cung cấp các tính năng được cá nhân hóa đến thành viên. HVACR cũng có thể sẽ sử dụng đơn vị thứ 3 cho dịch vụ này.

Thảo luận Cách hàn ống đồng

Thảo luận trong 'Nhóm Phần Mềm Chuyên Ngành HVACR' bắt đầu bởi k9d, 22 Tháng một 2010.

--- HVACR ---
  1. lvchuc1957

lvchuc1957 Thành Viên [LV 0]

Ðề: Cách hàn ống đồng

Lướt qua ý kiến của các bạn về việc hàn ống đồng với kinh nghiệm thi công của mình tôi chia sẻ 1 số ý như sau:
    -Hàn ống đồng để bảo đảm sạch phần bên trong đúng là chỉ có thổi nitơ trong lòng ông mà thôi( phải là nitơ 99,99). Trong lắp ráp các hệ thống lạnh VRV,RMV,VRF ..vv..,và hệ thống khí y tế ,việc tuân thủ qui trình này gần như là bắt buộc (hiện chưa có cách nào giải quyết vấn đề này ít tốn kém và hiệu quả hơn).Đối với các hệ thống khác thì đưa nitơ thường hoặc hơi bịt,xả vài lần là xong
    Lưu ý:_Tuyệt đối không dùng chai gió để hàn mà xả sạch ông vì sẻ gây nổ dẫn đến chết người (do khí này tiếp xúc gặp dầu ,mỡ sẽ gây nổ).Vài ý xin chia sẽ.
    Diễn đàn này thật sự hữu ích trong việc tìm hiểu kiến thưc KHKT,mong những ai có kinh nghiệm hoặc tư lỉệu mới xin cùng vào đây để cho ý kiến thêm.Chào

tranhieu.bkdn thích bài này.
  2. lequanghoc09

lequanghoc09 Thành Viên [LV 0]

bác nào có cach nào hay up lên cho anh em biết với . thank

3. avico

avico Thành Viên [LV 1]

Nhà cháu đang nhâpj vê 1 lô máy hàn ông đông kiêu cảm ưng tư, ko cân gia nhiệt, ko tạo muôị bám.....Cụ nào quan tâm thì liên hê nhà cháu đê lâý tài liêụ

cuongque389 thích bài này.
  4. DTN

DTN Thành Viên [LV 2]

Cháu Avico có máy đó ah ? thế áp suất chụi được lên được bao nhiêu cháu !

5. aiaipl

aiaipl Thành Viên [LV 0]

a cái này thì em biết đó bơi vì em đã từng làm cho nhật 1 nhà máy với yêu cầu la không có muội và khí đó là agong( AR) vào bên trong chỉ cần cao hỏn áp suất không khí thôi cho nó thổi như luồng gió đó

6. phamquocduong

phamquocduong Thành Viên [LV 2]

e trả lời hay quá anh phải cám ơn rất rất là nhiều,vì em học ở đâu ra thế.
    Em nên đến thực tập lại ở cty sản xuất thịt bò hộp không,sẽ thấy nó đưa thịt bò hộp vào ngược dây chuyền mà ra con bò vẫn còn sống.

newdawning thích bài này.
  7. nguyennga306

nguyennga306 Thành Viên [LV 0]

mình là người cũng thi công các hệ thống ĐHHTT nhiều rồi!và ở đâu cũng yêu cầu thổi khí trơ(khí N2).
    nếu không có nó mình nghĩ nếu đen dủi thi cũng bảo hành mệt đáy!

8. phamquocduong

phamquocduong Thành Viên [LV 2]

1.Dân đã đi thi công như anh em mình phải làm theo cách của người Nhật,hoặc của hãng sản xuất.Bọn đấy nó ko biết gì đâu nhưng bảo dc người Việt mình.
    Mình rốt mà,nên cứ thế mà làm,chỉ đâu làm thế,ko cãi lại.
    2.Còn những người đọc nhiều sách vở của Trường học,họ nghĩ cách khác,vì suy nghĩ tốt hơn chúng ta,tầng lớp nghiên cứu khoa học kỹ thuật.
    Nên quan điểm càng làm ẩu,ăn bớt được,đỡ tốn,và bảo toàn ý kiến của riêng mình.
    Việt Nam có đến 50 năm nữa thì vẫn đi làm thuê ,culi thôi,ko khá được

Tuấn Anh 99 thích bài này.
  9. tomy

tomy Thành Viên [LV 0]

Đúng là ếch ngồi đáy giếng

10. ttoansrf

ttoansrf Thành Viên [LV 0]

11. Hoaktn

Hoaktn Thành Viên [LV 0]

hàn axetylen thì thế nào các bác ơi

12. Hoaktn

Hoaktn Thành Viên [LV 0]

ý em muốn hỏi về áp suất của oxy và axetylen sau bộ điều áp ạ. Cảm ơn các bác nhiều

13. tanhuynh

tanhuynh Thành Viên [LV 0]

A ơi cho e hỏi
    e muốn hàn sợi đồng một li rưởi uống thành vòng tròn hàn dính lại với nhau thì phải làm sao ? (Dùng khò gas mini ) cần có que hàn gì ...
    mong a giúp đở
    thank a

14. tanhuynh

15. tanhuynh

Cho e hỏi ngoài lề xíu ạ
    e muốn hàn sợi đồng một ly rưởi uống thành vòng tròn hàn dính lại với nhau thì phải làm như thế nào
    dùng bình gas mini nha a
    và cần nhữg gì mong các anh giúp đở
    thank all

Các file đính kèm:

16. Nho86

Nho86 Thành Viên [LV 0]

Khi xả khí nito ra khỏi đường ống thì xả ntn để không xảy ra nguy hiểm cho người và không làm hỏng đường ống. Xin ae tl giúp

17. Nho86

Nho86 Thành Viên [LV 0]

18. Lac troi

Lac troi Thành Viên [LV 0]

Mình thấy ko quan trọng lắm .mình có làm hàn cho Hitachi họ nói để từ 0.3 đến 0.5 kg là OK . Khi hàn tránh để ống đồng quá nóng thì tốt hơn bên trong ko bị oxit

19. Phamcong2018

Phamcong2018 Thành Viên [LV 0]

Bác ơi có tài liệu bằng tiếng việt và clip ko ?Nếu được cho em xin được không AK? E cảm ơn trước AK!!

20. dienlanhtn

dienlanhtn Thành Viên [LV 0]

theo em biết là có phương pháp không cần hàn mà sử dụng khớp nối không hàn do bon trung cộng phát minh ra thì phải.
    không biết liệu có kín và có đc lâu ko anh em ai thử cách này rồi cho xin ý kiến với