Dismiss Notice
HVACR sử dụng Cookies và địa chỉ IP để thống kê và cung cấp các tính năng được cá nhân hóa đến thành viên. HVACR cũng có thể sẽ sử dụng đơn vị thứ 3 cho dịch vụ này.

Event CÁCH LỰA CHỌN MÁY NÉN KHÍ PHÙ HỢP

Thảo luận trong 'Hệ Thống Cấp Thoát Nước, PCCC, Khí Nén...' bắt đầu bởi Nguyễn Viết Phú, 15 Tháng chín 2017.

--- HVACR ---
  1. dientutmk

dientutmk Thành Viên [LV 0]

cái này bạn nhận định đúng nê----- vì stype mỗi thời gian mỗi khác

2. Air Power

Air Power Thành Viên [LV 0]

1. Về nguyên tắc là như thế nhưng thực tế mình chưa thấy nhà máy nào bảo ôn cho bình tích áp.
    2. Với những nhà máy cần độ sạch về độ ẩm, dầu và thành phần hạt thì người thiết kế phải quan tâm đủ đến công suất máy sấy, các bộ lọc phụ trợ để đạt yêu cầu, chứ ko mấy ai quan tâm đến độ ẩm trong đường dẫn chính và độ dốc của nó để xả nước ngưng. Hầu như các Air user đều có bộ lọc tách nước là tách dầu riêng. Khi kiểm tra thực tế phải vào chỗ đó để đánh giá độ sạch và khô của khí nén.
    3. Không nhiều nhà máy lắp 2 bình tích áp. Nó sẽ được giải quyết bằng cách chọn mạch đường ống dẫn khí chính và đường kính ống dẫn.

3. Air Power

Air Power Thành Viên [LV 0]

Theo mình bạn lắp đặt theo sơ đồ sau: Máy nén khí ==> Bộ lọc thô 5Micro ==> máy sấy khí ==> Bộ lọc tinh ( 1 và 0.01 micro) ==> chung bình tích áp ( thể tích bình mình ko thể biết vì ko biết công suất các máy và nhu cầu sd khí). Bạn chỉ cần quan tâm đến máy sấy khí tốt 1 chút là ko vấn đề gì. Mấy con Hitachi bác Phú bán nhiều con tích hơp luôn máy sấy vào máy nén khí mà. nên bạn cứ yên tâm đi.

4. Nguyễn Minh Quân

Nguyễn Minh Quân Thành Viên [LV 0]

chào các Anh!! em mới gia nhập môn khí nén, nhờ các anh chỉ giáo ạ

5. tm.duc

tm.duc Thành Viên [LV 0]

Nếu trường hợp mà khách hàng dùng máy nén nhiều, không có bình tách ap ( tank khí) phía sau thì có vẻ là không được ổn lắm phải không bác.

6. vinabluetechjsc

vinabluetechjsc Thành Viên [LV 0]

Cảm ơn chủ thớt nhé. Bên mình cũng hay liên quan đến mảng này nên cũng rất quan tâm đến sản phẩm.