Công Nghiệp Cach nhiet duong ong thoat nuoc ngung...

linhmoitote

Thành Viên [LV 0]
Cac huynh cho e hỏi chút, tại sao người ta lại phải cách nhiệt đường ống thoát nước ngưng tạo ra từ các dàn lạnh thế, trong khi đâu cần tái sử dụng nước ngưng đó, mà nước ngưng đó đc đổ ra nơi thoát nước gần nhất.
E là dân ngoại đạo, thấy ko hiểu, nhưng chẳng bít hỏi ai...:silly: :silly:

Trả lời: Cach nhiet duong ong thoat nuoc ngung...

Cách nhiệt ống nước ngưng để k bị đọng sương ngoài ống -> nước chảy tùm lum. Thế thôi bạn ạ

Bạn đã bao giờ gặp phải trường hợp độ ẩm luôn quá 80% khi bạn chạy AHU chất tải lạnh là nước chưa? Đừng quá chủ quan nhé

thế bạn đã uống nước đá hoặc uống bia chưa ?

Bạn thấy cái gì bám bên ngoài ly kô...? Nó đấy

Cách nhiệt đường ống nước ngưng thì ta chỉ cần bọc cách nhiệt đường ngang thôi, chứ đường thẳng đứng thì ko cần thiết, bọc đường đứng chỉ tốn tiền thôi.

Cách nhiệt đường ống nước ngưng thì ta chỉ cần bọc cách nhiệt đường ngang thôi, chứ đường thẳng đứng thì ko cần thiết, bọc đường đứng chỉ tốn tiền thôi.

Những đoạn thông tầng không có bảo ôn làm rỉ giá đỡ, ẩm tường, sàn... nên đường đứng hay đường ngang cũng đều cần bảo ôn. Chỉ trừ đoạn ống vào hố ga, hố thu.

thế có cần phải quấn si ngoài lớp cách nhiệt cho ống nước ngưng không ?

anhduy2020 viết:
Tại sao đường thẳng đứng không cần bọc bảo ôn?

theo em nghi. nước ngưng đường ống thẳng đứng chảy xuống và người ta xẽ hứng lại ở phía duới của đoạn ống đấythuong842001 viết:
anhduy2020 viết:
Tại sao đường thẳng đứng không cần bọc bảo ôn?

theo tôi nghĩ thì không hẳn là cách nhiệt không đâu mà tác dụng của lớp bọc mà bạn thấy thì có tác dụng cách ẩm thì nhiều hơn là cách nhiệt!
nhằm tránh hiện tượng giống như \"ly bia\" mà bạn gặp thôi hà!

DUONG ONG NUOC NGUNG CHI BOC DUONG ONG NGANG VI DUONG ONG NUOC NGUNG LAP TREN TRAN GIA ? NEU KO BOC BAO ON ? TRAN GIA CHAY NUOC ? TRAN THACH CAO NGAM NUOC MUA ROT KHAP NHA ? DUONG ONG DUNG KO CAN ? BOI VI CHA ANH HUONG DEN AI ....

duc.midea viết:
DUONG ONG NUOC NGUNG CHI BOC DUONG ONG NGANG VI DUONG ONG NUOC NGUNG LAP TREN TRAN GIA ? NEU KO BOC BAO ON ? TRAN GIA CHAY NUOC ? TRAN THACH CAO NGAM NUOC MUA ROT KHAP NHA ? DUONG ONG DUNG KO CAN ? BOI VI CHA ANH HUONG DEN AI ....
Phát biểu đặc mùi kinh doanh. Nhìn mặt trông kĩ thì cũng giống kĩ sư đấy nhưng bên trong thì ko biết chứa cái gì.Tay này mới vào diễn đàn mà toàn nói luyên thuyên!Bó Tay!

xin thua moi vao nhung trinh chua chac da kem ... co gioi thi dau nhau bang trinh ky thuat xem nao .... hix ...

Vậy xin hỏi bác \"7 Đức\" tại sao đưòng trục đứng lại ko cần bọc bảo ôn?Bọc bảo ôn trước hay thử kín trước? \"Đố bác biết tại sao nếu ko bọc bảo ôn thì có đọng sương? đọng sương bên trong hay bên ngoài ống nước ngưng?\":woohoo:

anhduy2020 viết:
chúng ta phải bọc hets chứ. nếu không phân không bọc bị đọng sương, tại nối Y vào các tầng nước ngưng ngoài ống sẽ ngấm vào cách nhiệt ống ngang làm mất tác dụng lớp cách nhiệt này, nếu ngấm nhiều quá thì có thể chảy xuống tấm trần. :cheer:

Hơn nữa Thông thường các ống nước ngưng trục đứng được đặt trong các hôp Gen vì vậy nước ngưng do đọng sương bên ngoài có thể ngấm vào tường.

duc.midea viết:

Tay này ban đầu còn chườn mặt ra (hình ava). Nhưng vô diễn đàn phát biểu linh tinh như con bệnh, bị các mem khác phê bình dữ quá nay dấu mặt đi luôn rồi.

Mình thì mình đang thiên về khả năng tay này vô SPAM phá diễn đàn. Chứ ngành Cơ Điện Lạnh làm gì có tên nào củ chuối đến như vậy. Cho dù là dân Sales đi nữa thì cũng phải trang bị cho mình chút ít kiến thức làm vốn liếng chứ. Đâu như tên này thùng rỗng kêu to.

Back
Bên trên