Tin tức CẦN CHUẨN BỊ NHỮNG GÌ TRƯỚC KHI LẮP ĐẶT CAMERA QUA MẠNG

anthanhphat

Thành Viên [LV 0]
Để có thể lắp đặt camera quan sát qua mạng đúng kỹ thuật và nhanh chóng thì yêu cầu người sử dụng phải có được kiến thức am hiểu về mạng LAN thì mới có thể lắp đặt và cho ra đời những hình ảnh sắc nét nhất, bởi không giống như các loại camera thông thường khác, người lắp đặt có thể không có kinh nghiệm nhưng vẫn có thể làm theo hướng dẫn một cách dễ dàng. Nhưng đối với camera được lắp đặt qua mạng thì mọi việc dường như lại khá phức tạp hơn rất nhiều.

Để lắp đặt camera giám sát qua mạng thì các bạn sẽ cần phải chuẩn bị cho mình những thiết bị cần thiết như sau:

Đường truyền internet thật ổn định và có băng thông rộng: với thiết bị này thì chúng sẽ được chia ra làm 2 loại đó chính là đường truyền ADSL thông thường, với loại này thì các bạn sẽ cần phải cấu hình lại chính bằng cách tạo cho mình 1 tên miền miễn phí và cấu hình lại cho mô đem của mình kết nội được với tên miền đã đăng ký mà các bạn đã khởi tạo, nhưng đối với những khách hàng sử dụng các đường truyền cáp quang với IP tĩnh thì các bạn chỉ cấn cấu hình forword port là các bạn đã có thể xem trực tiếp lên trên đó.

Đầu ghi hình camera hoặc những loại camera giám sát được hỗ trợ chức năng xem qua mạng: tất cả các dòng camera hiện nay trên thị trường điều được hỗ trợ đầu ghi hình analog để xem trên mạng cho nên khá là tiện lợi cho các bạn, với những đầu ghi IP thì các bạn có thể xem trực tiếp mà không cần phải sử dụng đầu ghi hình.

Việc các bạn cần phải làm đó chính là ghi lại địa chỉ IP chính xác mà các bạn cắm vào đầu ghi hình để cấu hình forward port một cách chuẩn xác nhất để không mất thời gian tìm nguyên nhân trong trường hợp không phát được hình ảnh.

Trong những trường hợp các bạn sử dụng đường truyền ADSL thì quá trình cài đặt và thiết lặp chúng khá là rắc rối, cho nên các bạn hãy sử dụng đến những dịch vụ lắp đặt camera quan sát qua mạng của nhà cung cấp sản phẩm để được phục vụ tận tình và chu đáo nhất, tránh cho mình tình trạng nhờ cậy đến những người không có chuyên môn các bạn nhé. Bởi chỉ cần thiết lặp hệ thống với các thông số sai, thì việc chình điều và cài đặt lại khá mất nhiều thời gian, hãy để những chuyên gia thực hiện điều này để đem lại hiệu quả tốt nhất nhé các bạn.
Công Ty TNHH TM-DV An Thành Phát
Đơn vị thi công lắp đặt hệ thống camera quan sát chuyên nghiệp
Trụ Sở: 51 Lũy Bán Bích, P. Tân Thới Hòa, Q.Tân Phú, TP.HCM
Chi Nhánh 1: Trường Chinh,KP 2, F.Phú Tài, TP Phan Thiết, Bình Thuận
Chi Nhánh 2: 152 Ung Văn Khiêm, P25, Bình Thạnh
Chi Nhánh 3: 75/18 Hùng Vương, Tự An, TP. Buôn Ma Thuộc
Điện Thoại: (08) 6688.4949
Email: [email protected]
Hotline: 0938.11.23.99

Back
Bên trên