Dismiss Notice
HVACR sử dụng Cookies và địa chỉ IP để thống kê và cung cấp các tính năng được cá nhân hóa đến thành viên. HVACR cũng có thể sẽ sử dụng đơn vị thứ 3 cho dịch vụ này.

Cần giúp Cần Giúp lỗi Trace 700!!!

Thảo luận trong 'Nhóm Phần Mềm Chuyên Ngành HVACR' bắt đầu bởi Mr.NauDa, 13 Tháng mười hai 2016.

--- HVACR ---
  1. Mr.NauDa

Mr.NauDa Thành Viên [LV 0]

Các bác nhờ giúp em khắc phục lỗi này. khi tính toán xong không có thanh Preview để xem kết quả( ảnh số 3). ai bị thế này không ạ. cảm ơn nhiều!
    Máy em dùng Win 10 64bit. ram16Gb, Core i5-6500u, 3,2Ghz, card rồi nvidia 2Gb GTX750.
    Untitled 1. Untitled 2. Untitled 3.
    Thanks!

2. phamduynamhvacr

phamduynamhvacr Thành Viên [LV 0]

mình cũng bị .... bạn fix dk chưa

3. congviet

congviet Thành Viên [LV 2]

Bạn thử dưa con trỏ chuột vào góc dưới phải của cửa sổ rồi kéo rộng cửa sổ đó ra xem nó có hiện đầy đủ các các chức năng không.
    Hoặc thay đổi DPI scale như hướng dẫn trong bài viết này https://www.tenforums.com/tutorials/5990-change-dpi-scaling-level-displays-windows-10-a.html, hoặc cũng có thể bạn cần update window 10 của bạn lên bản patch mới nhất. Good luck

4. congviet

congviet Thành Viên [LV 2]

Các máy xài windows 10, màn hình Full HD trở lên đều bị.
    Nếu bạn xài Windows 7 hoặc Windows 8 thì sẽ không bị lỗi trên.

Đối với bản win 10:
    upload_2017-11-1_9-39-46.
    Nếu Disable DPI
    upload_2017-11-1_9-40-34.
    Kết quả cũng không khả quan hơn mấy
    upload_2017-11-1_9-41-11.
    Cách khắc phục tạm thời là dùng phần mềm AltMove thay đổi kích thước cửa sổ đó cho rộng ra là được
    upload_2017-11-1_9-46-22.

Nhược điểm phương pháp này là mỗi lần view kết quả phải thao tác kéo cửa sổ cho rộng ra.