CATIA

K43IHERE

HVACR Staff
Mình chưa sử dụng CATIA lần nào nhưng nghe dân tình ca ngợi quá trời luôn, trong này bác nào sử dụng rồi cho ý kiến khách quan được không ạ?? Nếu hay thì anh em còn cập nhật cái chứ. Mình tin anh em ở đây nhất!!! hì hìB) B) B)

Trả lời: CATIA

Oai giời ơi! tóm lại là vẫn cãi nhau, hic hic hạ hồi phân giải, người thì bảo tốt nhưng mắc, người thì bảo chưa chắc đã hơn các phần mềm thông dụng như Solid, inventer,... vậy tui phải làm sao bi giờ??? Tuy nhiên vẫn cảm ơn liemcoi nha. Chắc là \"chưa đi chưa biết đường dài\" Quả này phải kiếm cái CATIA crack nào đó về chạy thử thôi chứ cái 100.000 USD thì thôi he he. Bác nào Pro vẫn cứ chỉ bảo cho em nha, hic hic không thầy dố mày làm nên mà.

Bác cần cái CATIA này thì để tui up lên cho bác tham khảo, tui có lâu lắm rồi nhưng chưa rảnh để mày mò thêm nó nữa, cũng ham nó lắm nhưng sức người có hạn hơn nữa nghe các cụ ta dạy là nhất nghệ tinh nhất thân vinh nên mới không dám trèo cao nữa, chỉ trèo thấp thấp chút xíu thôi :D

Thời gian vừa qua, mặc dù đã vận dụng hết khả năng có thể nhưng con đường tìm hiểu CATIA dường như đang vào ngõ cụt, ngoài thị trường HN không mấy đả động tới vấn đề này, bộ cài thì lởm khởm, sách hướng dẫn tìm mãi mới thấy 1 quyển chẳng ra gì, tìm thông tin trên mạng thì chỉ thấy địa chỉ:
http://www.stkbook.com/stkbook/show_book.php?id=CATIA001
là có quyển sách nghe giới thiệu có vẻ hay và phù hợp với những gì mà các cao thủ về CATIA bên web 3D bàn luận, nhưng than ôi bay vô TP.HCM để tránh rét cứu lấy tính mạng & bảo vệ sức khỏe còn không lo được huống chi đi mua 1 cuốn sách. Chợt nhớ ra mình cũng có bằng hữu ở trong đó, nay viết mấy lời nhờ các bằng hữu giúp đỡ, nếu xem qua cửa hàng này
STK 742(890 số cũ) Điện Biên Phủ
- Quận 10 -
TP. Hồ Chí Minh

mà thấy có thể mua được cuốn sách đó thì nhắn gửi lại cho K43, (và số tài khoản Incombank để K43 lo phần kinh phí (đương nhiên)he he)
Cuối cùng xin cảm ơn các bạn trước nha!
K43 mong tin!

Sory bác K43, bây giờ Herot mới đọc được lời nhắn của bác. Bác cho tên sách cụ thể đi, Herot sẽ kiếm cho bác mà.

Nếu bạn ở HN thì ở ĐH Giao Thông có dạy,
còn bạn ở TP.HCM thì thử hỏi REDSUN chỗ thầy Tiến xem :lol:
Mình chưa đi học chỗ nào cả, muốn tìm hiểu chi tiết bạn qua các trang về 3D xem.
http://www.3dvn.com/
Bạn có tài liệu gì hay hay post lên đi!

ðề: Catia

catia pro đây, ko bít dùng bản quyền thế nào chứ dùng bản crack cung chán lém, chỉ vẽ vời linh tinh thì trông có vẻ đẹp chứ chẳng có tính ứng dụng thực thế mấy đâu các bác ah

Back
Bên trên