Dân Dụng Cho em hỏi dùng cái gì để thông sạch dàn tốt nhất khi hệ thống lạnh bị nghẹt.

Trả lời: Cho em hỏi dùng cái gì để thông sạch dàn tốt nhất khi hệ thống lạnh bị nghẹt.

Hệ thống lạnh gì mà bị nghẹt dữ vậy,.:cheer:

Ðề: Cho em hỏi dùng cái gì để thông sạch dàn tốt nhất khi hệ thống lạnh bị nghẹt.

ruou metanol..................................................

Ðề: Cho em hỏi dùng cái gì để thông sạch dàn tốt nhất khi hệ thống lạnh bị nghẹt.

ruou metanol cho it thoi nhe ban cho nhiu wa la pha dan va hong block day

chẳng cần rượu chè gì đâu, xịt thẳng nước vào thôi.

dùng rượu metanol cũng được nhưng tránh dàn lạnh ống nhôm
vì sẽ làm hỏng dàn

Ông nói gà bà nói vịt, Hoan Hao nói bị nghẹt gì ne! Máy bạn là máy gì? công suất lớn không? tuần trước mới sửa cái máy nước đá bị bể ống, nước vào hệ thống hơn 10lit.
tùy trường hợp mà xữ lý, nếu mạch gas bị nghẹt nước là khó nhất (nghẹt bụi thì thay lọc gas hết liền) làm cách nào thì làm, bạn lấy hết ẩm ra khỏi hệ thống là lấy $, đừng dùng dầu nghẹt (metanol) nó là con dao 2 lưỡi. Mình giới thiệu vài hướng bạn tham khảo:
1. Thổi Nitơ
2. Hút chân không kết hợp gia nhiệt.
3. Thay lọc gas hút ẩm.

Hướng cuối cùng: Bán ve chai... mua đồ mới...kaka

Best regards

Huỳnh Thế Vinh
SàiGiang Co., Ltd
phone: 0918726446
email: [email protected]
Y/M & Skype: thevinh.dienlanh

Cho mình hỏi thêm tý nha. Mình thấy có người khi làm thông dàn lại sử dụng xăng thơm khi dàn có quá nhiều nhớt. Vậy xăng thơm có thể làm thông dàn tốt ko? có ảnh hưỡng gì tới dàn ko? còn khi xạc ga thì kèm theo dầu nghẹt(rượu metanol) vậy dầu nghẹt có làm ảnh hưởng gì ko?

Back
Bên trên