Cần giúp Datacenter

Ðề: Datacenter

Cho hỏi tkế sơ bộ thì lấy tải khoảng bao nhiêu W/m2 cho data center được nhỉ? thanks
Còn nếu tính toán theo phần mềm như Trace chẳng hạn thì nên lấy tải của thiết bị ntn cho phù hợp được ah?

Về DC, bổ sung cho bạn một số tiêu chuẩn về lĩnh vực này, bạn chịu khó hỏi bác Gồ nhé!

ANSI/TIA/EIA-568 - Tiêu chuẩn xây dựng hệ thống cáp viên thông.
ANSI/TIA/EIA-569-B - Tiêu chuẩn xây dựng các đường và khoảng cách viễn thông.
ANSI/TIA/EIA-J-STD-067 - Các yêu cầu kết nối và tiếp địa cho hệ thống thông tin.
ASHRAE - Các nguyên tắc về nhiệt đối với môi trường xử lý dữ liệu.
IEEE STD 1100 – 1999 - IEEE khuyến nghị về thiết bị nguồn và tiếp địa.

Các anh ơi!!! Anh nào có tài liệu thiết kế điều hòa datacenter ...~o)

Yêu cầu làm lạnh cho thiết bị điện tử viễn thông, theo TIA:
Nhiệt độ: 20 - 25 độ C
Độ ẩm: 40 - 55 %RH
Được làm mát 24 giờ/ngày, 365 ngày/năm.

Để đáp ứng được thì phải sử dụng ĐHKK chuyên dụng cho datacenter, tức máy lạnh chính xác, hay còn gọi là CRAC, PAC... Hiện nay có các hãng nổi tiếng như STULZ, Emerson, Uniflair, APC... cung cấp loại máy này.
Việc thiết kế thực ra khá đơn giản: tính tải nhiệt rồi chọn CS máy phù hợp, tương tự máy lạnh 2 cục.

Em có thể ghép điều hòa data center với hệ chiller chung của toà nhà được không các bác? Em đang làm đồ án tốt nghiệp và đang vướng mắc ở thiết kế 1 phòng sever. Bác có file cad thiết kế data center thì cho em xin vào maill: [email protected] được ko ạ? xin đa tạ ạ^:)^

Em có thể ghép điều hòa data center với hệ chiller chung của toà nhà được không các bác? Em đang làm đồ án tốt nghiệp và đang vướng mắc ở thiết kế 1 phòng sever. Bác có file cad thiết kế data center thì cho em xin vào maill: [email protected] được ko ạ? xin đa tạ ạ^:)^

máy lạnh chính xác cũng có làm mát bằng môi chất và làm mát bằng nước, nên cũng kết nối bình thường với hệ chiller của tòa nhà bạn à.
bạn có thể xem thêm bên dưới nhé:
CLICK==>GIỚI THIỆU HỆ THỐNG ĐIỀU HÒA CHÍNH XÁC CHO DATACENTER, PHÒNG SERVER...
chúc bạn thành công.

Về lý thuyết thì được, nhưng hầu hết các toà nhà đều tắt chiller vào ban đêm, trong khi datacenter lại hoạt động 24/7.
Giải pháp: có thể sử dụng các loại máy 2 mạch lạnh (1 mạch chilled water 1 mạch giải nhiệt khí). Ban ngày chạy chilled water để tiết kiệm điện, ban đêm chạy giàn nóng.

Re: Ðề: Datacenter

Về lý thuyết thì được, nhưng hầu hết các toà nhà đều tắt chiller vào ban đêm, trong khi datacenter lại hoạt động 24/7.
Giải pháp: có thể sử dụng các loại máy 2 mạch lạnh (1 mạch chilled water 1 mạch giải nhiệt khí). Ban ngày chạy chilled water để tiết kiệm điện, ban đêm chạy giàn nóng.

Pác kiwi có vẻ hiểu rõ về điều hòa chính xác cho datacenter quá nhỉ. không biết pác đang công tác ở công ty nào nhỉ, bên công ty pác có thường làm điều hòa cho DC ko.

Back
Bên trên