Điều hòa không khí trung tâm

kientrucha

Thành Viên [LV 0]
Em chào các anh, em là lính mới có 1 vấn đề nhờ các anh giúp, hiện tại em đang thiết kế hệ thống điều hòa trung tâm cho nhà cao 5 tầng của 1 cơ quan mà em là dân nước không hiểu nhiều về hệ thống điểu hòa trung tâm, em muốn tham khảo 1 số tài liệu cũng như bản vẽ về điêu hòa trung tâm mong các anh ai có thì giúp em với, email em là [email protected]

Ðề: Điều hòa không khí trung tâm

bạn có bản vẻ thì cho mình xem đi .không thấy bản vẻ đâu cả .mà bạn làm cho công trình ở đâu vậy >:D<

Em chào các anh, em là lính mới có 1 vấn đề nhờ các anh giúp, hiện tại em đang thiết kế hệ thống điều hòa trung tâm cho nhà cao 5 tầng của 1 cơ quan mà em là dân nước không hiểu nhiều về hệ thống điểu hòa trung tâm, em muốn tham khảo 1 số tài liệu cũng như bản vẽ về điêu hòa trung tâm mong các anh ai có thì giúp em với, email em là [email protected]

bạn đừng đùa thế. thiết kế đhtt là việc của ngành lạnh, bạn không phải ngành thì sao thiết kế được, mà sếp lại bảo bạn làm. nhỡ sai hỏng, mất hàng tỷ đồng ai chịu đây ?

thực ra em chỉ thiết kế mối đường đi của các dây trong hệ thống điều hòa trung tâm thôi, mọi thứ đâu vào đó rồi, em không phải tính cong suất lạnh, em chỉ mới tìm hiểu sơ sơ qua nguyen lý làm việc của điều hòa trung tâm, còn cách đi dây như thế nào thì chưa rõ nên muốn tham khảo các bản vẽ cad về điều hòa trung tâm. Mà em đang tìm hiểu để làm thôi chứ đã có bản vẽ đâu mà đưa lên, công trình đang trong giai đoạn đấu thầu

Em muốn lên diễn đàn để tìm tài liệu học hỏi thêm, trau dòi kinh nghiẹm của các bậc đàn anh đi trước, chứ bản vẽ em chưa thấy mặt mũi nó đâu cả, nhưng mọi thứ đâu vào đó cả rồi, khi có bản vẽ em chỉ làm phần việc đi dây cho điều hòa trung tâm thôi, nhưng em muốn hiểu nguyên lý làm việc, cũng như cách tính toán của điều hòa trung tâm, mong được các anh giúp đỡ.

Ko ai đời làm một hệ trung tâm mà để phần đi dây khiển và điện nguồn cho bạn đi riêng cả.

Kiểu này thì khó rùi, Sếp em đang ép em thôi việc à?? Theo tôi bạn nên xin "Sếp" mời nhà "tư vấn" cho mọi việc rõ ràng và lại hiệu quả.

Kiểu này thì khó rùi, Sếp em đang ép em thôi việc à?? Theo tôi bạn nên xin "Sếp" mời nhà "tư vấn" cho mọi việc rõ ràng và lại hiệu quả.

Đừng dọa em nó,cháu sợ.
Cháu nó ở trang chém gió trà chanh,mới đăng ký qua đây chém đấy,cùng với ddtien19

post xong mới thấy topic này quá date rồi...close luôn được rồi.

Back
Bên trên