Đường ống thoát phân của bồn xí lại nối chung với đường ống thoát nước của lavabo, thoát sàn.:(

Trả lời: Đường ống thoát phân của bồn xí lại nối chung với đường ống thoát nước của lavabo, thoát sàn.:(

đấu chung cũng được, với điều kiện bể chứa phải xử lý cưỡng bức. Có nghía là không cần lên men trong bể.

Trả lời: Đường ống thoát phân của bồn xí lại nối chung với đường ống thoát nước của lavabo, thoát sàn.:(

trước khí đấu vào với ống thải nặng cần có thêm 1 xiphong chặn mùi cho thoát sàn

Sư huynh có thể nói rõ hơn được không.
Liệu cái hỗn hợp nước thải hố xí và nước thải lavabo có chứa nước xà bông
rửa tay có cho phân trong nó sau đó lên men và lắng cặn được không.
nói chung em còn mù mờ lắm.
à, sư huynh pk1978 còn nhớ cái vụ Trap Primer hôm bữa em hỏi không.
Em gởi kèm thêm file 2.pdf để huynh xem. Cái đường từ Trap primer nó nối với THoát sàn đấy huynh à.
Cảm ơn huynh nghen. http://hvacr.vn/diendan_old_attached/files/2.pdf

theo anh thì khi đấu chung như vậy không có vấn đề gì
cái xiphong đó dùng để chặn mùi
Còn theo em hê đấu trung đó có cả nước xà phòng, còn với anh nó còn có cả nước thải của khu nấu ăn có nghĩa là nó còn lẫn cả mỡ nữa cơ đấy, theo em thì sử lý thế nào đây

Em lấy nick to to không biết em có làm tại nhà máy TOTO không
nếu em làm tại nhà máy ToTo thi kiểm tra lại bản vẽ hệ thống nước thải của nhà máy ToTo do Cty Cơ Điện Kinden thiết kế thì rõ ngay

Cái quan trọng nhất thì em không đưa nên đó là cái bể phốt của em?
Em đưa cả hệ thống nên đi thì sẽ dễ phân tích hơn

Sao Hiếu lại nói là đấu chung sẽ không có vấn đề gì ? Hiếu giải thích xem có ổn không nào. Hãy mạnh dạn giải thích đi, chỗ nào sai tớ sửa cho. ok.

Theo bạn thì mọi người gọi là Hê thống sử lý nước thải hay là cái máy sử lý nước thải
Ta có thể gọi là máy điều hoà và có cả hệ thống điều hoà không khí.
Ở đây bản vẽ đưa ra là bản vẽ chỉ của thiết bị hứng nước thải và hệ thống ống dẫn nước thải. hệ thống dẫn nước thải này sẽ đưa nước thải tập trung về bể sử lý (Bể sử lý ta hay gọi là bể phốt có rất nhiều kiểu bể phốt: bể 3 ngăn, 4 ngăn, 5,.6 chẳng hạn
bể phốt có ngăn lắng, ngăn lọc suôi, lọc ngược )
Mình không biết bể phốt cho các hình vẽ đưa ra đây là ntn?
theo mình thi đây là hê thống sư lý nước thải cho khu căn hộ thì phải
hệ thống này gồm có hệ thống thông hơi, hệ thống nước thải nhẹ, hê thống nước thải nặng, hê thống nước thải của khu bếp.
khi mà hệ thống đấu chung như vậy. Điều đầu tiên là ta phải sử lý mùi sộc ngược lại đã ( đúng không hả Anh Ptkiên)
Tiếp đến phần bể phốt
Nếu dùng bể lắng phân huỷ bằng vi sinh là không hợp lý ( sẽ làm chết hết vi sinh)
Ta dùng bể lắng ngược dùng hoá chất phá kêt tủa tạo màng ngắn nước sau đó lọc đưa sang khoang chứa.
Anh Ptkien co cách khác xin chỉ giáo.

Mr Hieu is very good, he he. nhung ma cung chi gan chinh xac thoi. Muon biet gan chinh xac o cho nao. bạn Lê Hiếu béo có thể vẽ sơ đồ nguyên lý hệ thống xử lý cưỡng bức này và post lên đi. tớ sẽ góp ý cho.
Nhưng tớ phải biểu dương Hiếu rồi đó, gần thành pro rồi. ok. ha ha ha. gần ngon rồi đó. Đúng là bạn tớ có khác.

Đầu tiên em rất cảm ơn hai sư huynh lehieu và ptkien1978.
Anh lehieu nói đúng, hệ thống này gồm có hệ đường ống (thoát nước thải + thóat phân), thoát nước nhà bếp, thông hơi. Các đường ống này sau đó dẫn ra một cái mương chung rồi đi đâu nữa thì em không có bản vẽ. Cũng như em không có bản vẽ bể phốt nên không gởi lên cho các anh xem được.
Em thắc mắc là do thấy đường ống đấu nối không đấu riêng hệ nứoc thải nhẹ và nặng theo cách thông thường. Giờ các huynh chỉ giáo em cũng tạm ổn rồi.
em không làm ở TOTO đâu bác lehieu à. À mà bác có cái bản vẽ gì đó của nhà máy toto thì mail cho em với hoặc là vẽ sơ sơ cái nguyên lý bể xử lý nứoc thải kiểu này dùm em với. Hay là có tài liệu gì đó giới thiệu cho em cũng được.
Em cảm ơn nhé.

Cái này em xin Anh tư vấn PtKiên ( anh ta la Toilet master ) với 8 năm lặn ngụp trong khu toilet, bản vẽ cũng như hình ảnh về toilet anh ý có nhiều lắm

Thiết bị xữ lý nước.....????

Anh nao biết về : Bồn lọc áp lực, binh lọc cát, bộ lọc UV.Chi em với .... Em moi gặp công trình nó yêu cầu xữ lý nước nghiêm ngặt lắm. Lám sao để tính công suất của các thiết bị trên cho phù hợp???????:S :S :S :S :S :S

Anh nao biết về : Bồn lọc áp lực, binh lọc cát, bộ lọc UV.Chi em với .... Em moi gặp công trình nó yêu cầu xữ lý nước nghiêm ngặt lắm. Lám sao để tính công suất của các thiết bị trên cho phù hợp???????:S :S :S :S :S :S

Trả lời: Thiết bị xữ lý nước.....????

Sao sư huynh, có tài liệu về về cấp thoát nước sinh hoạt không share cho em với.

Thôi ông Tư vấn Ptkiên ơi có thì cho em
Thế thì nhưng gì ông viết ra chỉ là tào lao hả?

Sách vở từ trong đầu mà ra chứ đâu.
Với lại toàn bộ những tài liệu plumbing cần thiết đều có trong phần download cả, thì post lên làm gì nữa hả bạn béo.

Trả lời: Đường ống thoát phân của bồn xí lại nối chung với đường ống thoát nước của lavabo, thoát sà

Ac ạc, vào đây thấy 2 bác ptkien1978 và lehieu tranh luận nhau nhiều ghê. Thôi theo em thì thế này, các bác có tài liệu hay kinh nghiệm gì thì cứ post lên, ACE ở ngoài sẽ nhận xét là khách quan nhất hehe:laugh:

Ah bác ptkien, cái công trình kia của bác thế nào, có lấy máy DaiKin không. Em nghỉ ốm 1 tuần liền, giờ mới đi làm. Cần máy thì pm em nha.

Back
Bên trên