Cần giúp Hệ thống chữa cháy màn!

Nhoc_Vietcorp

Thành Viên [LV 0]
:-" Em đang làm hệ thống PCCC màn cho tầng hầm mà chữa hiểu nhiều lắm . Mong các pro chỉ giáo em với.:(:(
Em có sơ đò nguyên lý phòng bơm thế này nè. Pro chỉ em máy cái valve và công dụng của nó với

Ðề: Hệ thống chữa cháy màn!

:-" Em đang làm hệ thống PCCC màn cho tầng hầm mà chữa hiểu nhiều lắm . Mong các pro chỉ giáo em với.:(:(
Em có sơ đò nguyên lý phòng bơm thế này nè. Pro chỉ em máy cái valve và công dụng của nó với

Áp dụng QC 06 2010 và TCVN 7336.
Còn sơ đồ mình chưa thấy bạn post.
Còn nếu bạn làm tầng hầm của nhà cao tầng, màn ngăn nước ngắn, Xem xét cột áp cần thiết là bao nhiêu rồi cân nhắc việc sử dụng bơm riêng cho hệ thống drencher hay là dùng đường ống lấy nước từ bể nước trên mái. Như thế tiết kiệm được cái bơm.
Vài lời góp ý

Ðề: Hệ thống chữa cháy màn!

Bác Hieuctn49 nói đúng đấy, công trình mình đang thi công sử dụng nước từ trên bể xuống trực tiếp làm màn ngăn cháy ở tầng hầm. nói chung là đơn giản như đan rổ.:(/:) còn mấy cái van thì bạn phải up sơ đồ lên thì anh em mới cố vấn được chứ.

Re: Ðề: Hệ thống chữa cháy màn!

Áp dụng QC 06 2010 và TCVN 7336.
Còn sơ đồ mình chưa thấy bạn post.
Còn nếu bạn làm tầng hầm của nhà cao tầng, màn ngăn nước ngắn, Xem xét cột áp cần thiết là bao nhiêu rồi cân nhắc việc sử dụng bơm riêng cho hệ thống drencher hay là dùng đường ống lấy nước từ bể nước trên mái. Như thế tiết kiệm được cái bơm.
Vài lời góp ý

Bơm drencher thường có lưu lượng lớn thậm chí là rất lớn nhưng cột áp nhỏ nên có thể tận dụng áp lực từ bể nước mái. Tuy nhiên như đã nói lưu lượng cần cho chữa cháy drencher rất lớn vì q=1 l/s/m và có thể chia zone 3000 m2 theo QCVN 08, bể nước mái của bạn có dự trữ đủ nước cho mục đích này ko? (Theo TCVN 2622 bể nước mái dự trữ cho sinh hoạt & 10 phút chữa cháy). Chẳng lẽ vì tiết kiệm đầu tư hệ bơm drencher, bạn sẵn sàng lôi cả lượng nước chữa cháy mấy trăm m3 (mấy trăm tấn) này lên bể mái?

chào bạn

mình bên cung cấp vavle công nghiệp đây, bạn thắc mắc gì về công dụng của van thì alo cho mình nhé.
chúc bạn công tác tốt.

Back
Bên trên