Công Nghiệp help me!!! lựa chọn phương án thông gió

quynhanh2603

Thành Viên [LV 0]
em mới vào nghề ( chính xác là đang là sinh viên năm cuối ) đang tập tành thiết kế. Các bác cho em hỏi tí,em đang thiết kế thông gió chống nóng cho xưởng giặt ủi công nghiệp, gồm 20 máy ủi hơi nước, nhiệt lượng thải ra trong quá trình làm viêc của máy khá lớn vậy thì nên chọn phương án thông gió nào cho hợp lí?,lưu ý chỉ yêu cầu hút hơi nóng ra khỏi xưởng. Làm hệ thống hút cục bộ tại từng máy hay làm hệ thống hút cho tòan bộ phân xưởng, cái nào hợp lí hơn, diện tích nhà xưởng là 150m2. Lưu lượng dùng để chọn quạt tính như thế nào là hợp lí nhất. Lấy giá trị lưu lượng không khí cần để khử nhiệt thừa để chọn quạt được không? Mong câu trả lời của các bác

Trả lời: help me!!! lựa chọn phương án thông gió

Với các đặc điểm trên, theo ,mình thì bạn chọn phương án hút cục bộ tại từng máy là tối ưu nhất vì chế tạo hệ thống ống gió cho diện tích phòng như trên cũng không tốn kém lắm và lại bảo đảm hút thải được triệt để, giảm được số quạt có thể phải lắp đặt. Còn về lưu lượng để chọn quạt thì không chỉ căn cứ vào việc khử nhiệt thừa mà còn phải khử ẩm thừa nữa vì lượng ẩm trong xưởng này là rất lớn (máy ủi hơi nước mà). Thân!:)

Back
Bên trên