Công Nghiệp HELP ME, THIẾT KẾ ĐHKK CHO KHÁCH SẠN !

Trả lời: HELP ME, THIẾT KẾ ĐHKK CHO KHÁCH SẠN !

Tầng 1 của khách sạn này em vẫn nên thiết kế toàn bộ điều hoà, bao gồm cả đại sảnh ( đại sảnh sẽ là 1 không gian rất quan trọng trong khách sạn ),( người ta chỉ dùng không gian đệm cho một diện tích nhỏ trước khi vào hoặc ra khỏi khu vực nào đó, ví dụ như hành lang dài và hẹp chẳng hạn...).
Đại sảnh này em có thể thiết kế hệ thống điều hoà âm trần nối ống gió, sử dụng miệng gió để
bố trí linh động với nội thất và diện tích bên trong. Hoặc có thể dùng dàn lạnh kiểu Cassette cũng được. Nhưng vì đây là đồ án, không có bản vẽ trần, theo anh em nên thiết kế dàn lạnh âm trần nối ống gió, tính toán thiết kế và bố trí sao cho hợp lý cho các thày hoa mắt chóng mặt lên là được điểm cao ngay !B)

Theo mình thì giữ việc thiết kế trong đồ án là bạn phải làm sao cho đẹp cho nổi bật ý tưởng của mình vì mình được quyền chủ động không giống như thiết kế cho chủ đầu.
mình có ý kiến thế này mặt bằng của bạn bạn nên tạo cho mình một phòng máy AHU.ý mình ở đây không gian của bạn rộng thiết kế ahu bản vẽ nhìn rấ đẹp ống gió miệng thổi kích thước kết hợp với nhau sẽ tạo cho bane vẽ của bạn thêm sinh động mà đồ án tốt nghiệp càng đẹp càng điểm cao.mình cũng làm đồ án tốt nghiệp dùng Ahu bản vẽ nhìn tuyệt điểm qo chất lượng đấy.chúc bạn thành công

Trước tiên em xin cám ơn anh ptkien1978 đã giúp đỡ. em thấy ý kiến của anh rất hay và nó cũng trùng với ý kiến của em. chắc em sẽ làm theo phương án này thôi. vì 1 diện tích rộng như thế mà khôg có điều hòa thì nhìn không đẹp cho lắp. thế theo a thì Đại sảnh mình chọn là không gian đệm được không!! thanks anyway!

anhhung viết:
Theo mình thì giữ việc thiết kế trong đồ án là bạn phải làm sao cho đẹp cho nổi bật ý tưởng của mình vì mình được quyền chủ động không giống như thiết kế cho chủ đầu.
mình có ý kiến thế này mặt bằng của bạn bạn nên tạo cho mình một phòng máy AHU.ý mình ở đây không gian của bạn rộng thiết kế ahu bản vẽ nhìn rấ đẹp ống gió miệng thổi kích thước kết hợp với nhau sẽ tạo cho bane vẽ của bạn thêm sinh động mà đồ án tốt nghiệp càng đẹp càng điểm cao.mình cũng làm đồ án tốt nghiệp dùng Ahu bản vẽ nhìn tuyệt điểm qo chất lượng đấy.chúc bạn thành công
em cảm ơn anh nhiều. nhưng nếu mà dùng ahu thì không có diện tích cho nó. theo ý kiến của a pkien1978 thì ta sử dụng FCU có ống gió âm trần. anh thấy thế có được không/:) :)

ý mình là nếu mặt bằng bạn ko bắt buộc thì mình dùng AHU thì đi ống đẹp hơn. còn dung FCU âm trần ồng giạn gió cũng đẹp nhưng bạn phải dùng nhiều FCU. bạn lên quyết định phương án sớm để đi vào triển khai.:laugh:

các anh ơi. Thầy hướng dẫn có phương án thiết kế là lắp riêng điều hoà tủ cho sảnh. chắc em phải làm theo thầy thôi. các anh thấy bố trí thế có hay ko?:( :(

Back
Bên trên