Công Nghiệp Hỏi tí về máy chiller !

DTN

Thành Viên [LV 2]
Hiện tại việt nam đã có nhà máy sản xuất chiller mang thương hiệu là KUEN LING không biết bạn nào biết gì về thông tin này không ?

Trả lời: Hỏi tí về máy chiller !

Kuen Linh có xuất xứ từ Đài Loan, hình như cũng là 1 tập toàn cũng hơi bị lớn ở Đài Loan. Kuen Linh có nhiều nhà máy ở Vn gia công \"phụ\" thì phải, tiêu biểu hình như có Kasun ở Thủ Đức,... Còn nhiều vấn đề nữa nhưng Y ko dám đề cập nhiều vì nhềiu khi lại đụng chạm ảnh hưởng đến vấn đề làm ăn của các nhà máy !!!

tui cũng nghĩ như bạn yore chắc không có nhà máy đâu có thì cũng chỉ gia công phụ thôi

tynyboss viết:
tui cũng nghĩ như bạn yore chắc không có nhà máy đâu có thì cũng chỉ gia công phụ thôi
BÁc sai lầm rồi hiện tại nhà máy của công ty đang xây dựng tại KCN Tân Đức Long An. Hịen tại giai đoạn đầu nhà máy mới nhập các thiết bị phụ và ráp tại vn, giai đoạn sau thì nhà máy chính thức nhập nguyên dây chuyền sản xuất các thiết bị của chiller và ráp hoàn thiện cụm chiller, ngoài ra hiện tại nhà máy đang nhập phòng text chiller khoản 400.000 USD (không biết phòng text này ở việt nam có chưa nữa ?) để text sản phẩm chiller sau khi hoàn thiện tại nhà máy .
Mình chỉ quan tâm các bạn nghe về về chiller của KUEN KING ở Việt Nam Chưa ?????
hy vọng được chỉ giáo thêm !

bác nói sao chứ em làm gần đó cũng có nge thông tin ji về phòng text này đâu mà có thì em nghĩ giá thành chưa chắc sẽ rẻ hơn đâu pác

hhhoang viết:
Thấy sản phẩm cũng nhiều món để chiến đấu lắm, nhưng tin đồn sản xuất chiller ở Viêt nam thì các bác check lại nhé.
Bác hay thiệt sao lại là tin đồn đây là tin thật 100% bác còn thiếu thông tin nhiều lắm sao làm boss của box này ha hãy suy nghĩ khi nào biết đó là tin đồn hay tin thật !

tynyboss viết:
bác nói sao chứ em làm gần đó cũng có nge thông tin ji về phòng text này đâu mà có thì em nghĩ giá thành chưa chắc sẽ rẻ hơn đâu pác
Bác cứ tưởng người ta nhập về phòng text là phải bảo bác hà ?

1. Các đại gia lớn như Trane, York, Carier, Dunham-Bush, McQuay ...hitachi, mitsubishi mình còn không có thời gian để tìm hiểu thông tin hối gì cái hãng tàu \"KUEN LING\" này.

2. Bác cứ tưởng người ta nhập về phòng text là phải bảo bác hà ? Nếu người ta đã không thông báo thì sao biết được, có thể bác làm cho nó nên bác biết thông tin này thôi, hay là bác chỉ muốn quãng cáo thế thôi.

3. Nhập phòng test: bác phải tìm hiểu test theo tiêu chuẩn nào.

Bác cứ tưởng người ta nhập về phòng text là phải bảo bác hà ?
tui đồng ý với bác hhhhoang
vậy bác làm quãng cáo cho nó hay nó gọi điện đến tận nhà để báo bác biết?
tôi chỉ nói những ji tôi biết bác việc ji nóng lên ai hõi mà bác cũng trả lời thế thì còn ai mún trả lời?tôi thấy bác mún quãng cáo thì nói đại ra ai mún quãng cáo lại up up mỡ mỡ thế bác mỡ box này làm ji cho nặng diển đàn

Các bạn ko nên chơi với mấy tay chiller chưa có thương hiệu này.
Và hiện tại ở VN chưa có cái nhà máy nào sản xuất chiller cả. Nhất là loại công suất lớn.

Vì thị phần chiller ở quê ta rất nhỏ, mấy chủ đầu tư nghe đến chiller là choáng, chỉ mấy e làm hải sản, kem, lạnh công nghiệp là còn kết bạn thôi.
Còn mảng cao ốc và trung tâm thương mại tình hình chiller cũng bán ảm đạm lắm. CĐT sợ đắt, sợ vận hành khó, sợ lắp khó ...nói chung chỉ quen mấy cái máy VRV và 2 cục cho phù hợp ...trìnhđọ và tầm ...túi.

Chả có chiller công suất lớn nào qua nổi york, carrier, Trane.
Tầm cs nhỏ thì có mấy em Daikin be bé .Hiện đã mua MacQuay mà vẫn chưa ra sản phẩm. Tuy nhiên MacQuay ngày xưa vào VN và ...chết vì chơi mấy cái đồ giải nhiệt gió cho ks và mấy nhà máy. Giờ tháo đi thay cả rồi.

chính sát chỉ lắp máy dưới 120 R/T.gồm 2 dạng giải nhiệt nước và gió.2 phòng test là 2 cái hồ chứa nước Âm ngoài sân 1 cái hồ chạy nước lạnh(chiller)1 cái chạy tháp.và ống dẫn vào test máy lúc xuất xưỡng thôi.7-12 độ cho bầu lạnh.32-37 độ cho bầu nóng chỉ thế thôi

Ý! Em thấy hiện nay người ta xài chiller cũng nhiều đó chứ? Hiện tại các công trình cao ốc và văn phòng ngày càng cao, nên hiệu quả xài chiller nó rất tốt, còn các hệ VRV và 2 cục thì không hiệu quả cho lắm ngoại trừ đó là xài cho các căn hộ.
Em thấy cũng không nên tin vào mấy thằng chiller mới này, từ từ để xem. Các đại gia lớn như Trane, York,...có uy tín và chất lượng, mạng lưới kỷ thuật cũng tốt-> nên xài mặc dù hơi mắt chút!:side:

Ðề: Hỏi tí về máy chiller !

Mấy bác khéo nói nhà máy Kuenling của chúng tôi di vào sản xuất và OEM cho nhiều thương hiệu nổi tiếng đấy các bác, các bác chỉ ếch ngồi đáy giếng chả tìm hiểu gì cả mà cứ oang, oang . Nếu rãnh thì bữa nào ghé tui dẫn đi xem nhà máy và vài công trình 600-700 T cho mở mang tầm mắt.
Kuen Ling chú ở Long An đó à ! chỉ nới để mấy chú hàn lại cái máy nén và mấy cái bình ngưng với bay hơi thôi, công suất lớn chỉ khoản 200Rt, còn mấy cái 600-700 RT chú nói là mấy thằng đài loan mua từ kuen king dai kloan cua chú có qua ben nhà máy này đâu. mà mấy cái 600-700 hầu như do Đại tỉ Mẫn của chú nhập thôi chú làm gì có vé nhập được !

Ðề: Hỏi tí về máy chiller !

Hiện nay còn có nhà cung cấp may chiller cua hãng load star nua do, các bạn cứ vào xem thư đi.
Giá cả thì quá tốt rùi, còn chế độ hậu mãi nữa cũng đạt lắm.

Back
Bên trên