kho lanh

soccon

Thành Viên [LV 0]
cho em hỏi,áp suất ga của kho lạnh là bao nhiêu ạ,kho chi cai 3den. 5oc.em dung ga r22,cong suat18000btu

Chỉnh sửa lần cuối:
Máy của em kg thấy có nhãn mác gì cả .kho nhỏ mà anh.

,
Áp suất sau nén (dàn nóng) là vào khoản 15-17 bar.
Áp suất sau tiết thì cái này còn tuỳ thuộc vào nhiệt độ kho của bạn. Nếu cấp đông thì áp sẽ khoản 2-3 bar, còn chỉ làm lạnh thường thì áp sẽ vào khoản 4-6 bar.
Bạn có thể lên mạng xem giản đồ pha R22. Nhiệt độ của ga sau dàn nóng thường bằng nhiệt độ môi trường hoặc cao hơn 1-2 độ. Từ nhiệt độ này bạn tra trên giản đồ sẽ ra áp suất ngưng của gas, tuy nhiên để gas ngưng hoàn toàn thì áp sẽ cao hơn áp đó 1-2 bar tuỳ theo máy.

Anh cho em hỏi tí ạ.em có con máy lạnh , em kiểm tra gã là 2bar thì em nạp thêm,em cân bình ga mất 3kg mà em đó lại vẫn 2bar là sao ạ.mấy hôm sau em đo lại vẫn 2bar.

Bạn cho mình biết bạn nạp gas loại gì không! Với lại máy của bạn hãng j?
Gas nạp vào hệ thống ngay tại đầu hút của máy nén tức ở cuối đường lạnh. Sau đó gas được máy nén nén và đưa vào dàn nóng rồi mới trở lại dàn lạnh sau van tiết lưu. Phần lớn ga trong hệ thống sẽ nằm ở dàn nóng.
Van tiết lưu vừa có nhiệm vụ chuyển môi chất lạnh từ lỏng sang khí vừa có tác dụng sẽ giữ áp ở dàn lạnh ở áp suất ổn định (ở mức cố đinh). Nên trước và sau nạp bạn đo áp giống nhau là bình thường nha bạn.
Bạn đo áp suất 2 bar chính là đang đo áp của dàn lạnh

Back
Bên trên