không đọc uổng lám!

Ðề: không đọc uổng lám!

:)):)) Chú em mới học năm đầu mà đã lo lắng đến chuyện tiền lương rồi ah?
Tưởng chú em học theo đam mê và sở thích chứ ;), theo anh thấy nếu chú em quan tâm đến lương như vậy thì nên theo nghành xây dựng, còn nghành nhiệt thì lương cũng bình thường thôi, mới ra trường mà làm công ty Việt Nam khoảng 5tr, công ty nước ngoài khoảng 7tr, đi công trình thì cao hơn một chút ;)$-)

mức lương phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm, công ty lợi nhuận nhiều thì trả lương cao hơn, bằng cấp ra trường, anh văn, kiến thức chuyên môn và đặc biệt là kỹ năng chém gió càng cao càng tốt. Ngành này tính ra mặt bằng lương là tương đối thấp đấy.

Các bạn phải thuộc câu này "đừng bao giờ hỏi cty đã cho ta những gì mà nên tự hỏi ta đã làm gì cho cty?" muốn ăn được quả ngon phải bỏ công vun trồng hay ăn cắp giỏi (mấy chú chém gió) nếu hiểu hết và làm tốt việc này bạn sẽ thấy tương lai màu hồng phía trước.

Mấy ngày nay lên diễn đàn thấy bên comin tuyển nhân viên lương khá cao kìa,có năng lực và kinh nghiêm thì 4000-6000usd ,hic,không biết kiếp nào mới được vậy đây...

Bạn có suy nghĩ vậy thì 1001 kiếp nữa bạn sẽ được đó, ai cũng có suy nghĩ bi quan như bạn thì VN sẽ thế nào? chắc có biệt danh "đông nam á bệnh phu" quá.

Back
Bên trên