Cần giúp Nhờ giải thích về công tắc dòng chảy và áp lực, van điện từ

Bùi Văn Thức

Thành Viên [LV 0]
Chào các bác,

Em xin giới thiệu một chút em là dân marketing chứ không phải kỹ thuật, giờ em phải làm marketing cho các san phẩm của một công ty PCCC, trong số đó có 3 san phẩm em vẫn chưa hiểu rõ, mà tìm thông tin trên google thì chẳng thấy, nên đăng lên đây mong được các cao nhân chỉ giáo, em xin hậu tạ một chầu CF ạ ( em hiện đang làm việc ở HN):

1/ Công tắc dòng chảy là gì? -> Có bao nhiêu loại? -> Mỗi loại ứng dụng vào việc gì?
2/ Công tắc áp lực là gì? -> Có bao nhiêu loại? -> Mỗi loại ứng dụng vào việc gì?
3/ Van điện từ là gì? -> -> Có bao nhiêu loại? -> Mỗi loại ứng dụng vào việc gì?

3 câu này thôi, bác nào học sâu hiểu rộng thì thương tình dành chút thời gian chỉ giáo em với ạ :(

Em xin cảm ơn và mong được hậu tạ !

bác lên google gõ nhiều lắm.
1, Công tắc dòng chảy: Kiểm tra có dòng nước trong ống hay không, ứng dụng mở máy nén, bảo vệ đường ống
2, Công tắc áp lực: Kiểm tra áp lực đường ống, bảo vệ đường ống áp lực quá cao hoặc quá thấp
3, Van điện từ: Để điều khiển lưu lượng nước, loại này rất nhiều nhé.

bổ xung tí:
1. Như trên (nhưng không phải để bảo vệ đường ống)
2. Là công tắc lấy tín hiệu điều khiển dựa trên áp lực nước trong đường ống - Dùng để đóng mở bơm chẳng hạn
3. Van điện từ là van điều khiển tự động bằng khí hoặc điện, có nhiều loại nhưng qui lại có loại thường đóng hoặc thường mở.
Một vài hiểu biết sơ sơ của mình thôi

Back
Bên trên