Poong cheon ?

Ðề: Poong cheon ?

đúng là sales thì phải quen nắng mưa, gió rét. nhưng đó là tâm sự để người khác hiểu và thông cảm.

chào cả nhà
thị trường xây dựng đi xuống, bất động sản trầm lắng, ngâm hàng xiết chặt giải ngân. đúng là lúc khó thì càng khó khăn hơn. không biết các bác dạo này bán hàng tốt không, còn em thì ế ẩm qua.

chào bạn
bạn là cho Poong cheon phải không? tại sao mình lại thấy avatar của bạn là tháp giải nhiệt KING SUN vậy

07-04-2012, 09:58 AM

toba0203
Thành Viên

Poong cheon ?
Chào các bác!
lời đâù tiên tôi xin gửi lời cảm ơn chân thành đến các bác ghé thăm bài viết của tôi, hjhj bác nào vào đọc xong thì up cho em bài nhé. thank you!
Poong cheon là tháp giải nhiệt ( cooling tower ) đến từ Hàn Quốc, hiện nay chúng tôi đã có nhà máy tại Bình Dương. mặc dù công ty chúng tôi tại bình dương, nhưng các linh kiện chính được nhập khẩu trực tiếp từ hàn quốc như; motor, hộp giảm tốc, cánh quạt, dây đai, vòng bi..
tùy theo yêu cầu của khách hàng, chúng tôi có thể cung cấp tháp giải nhiệt nhập khẩu 100% từ hàn quốc, hoặc hàng sản xuất trong nước.
để khẳng định chất lượng, chúng tôi cam kết bảo hành sản phẩm 02 năm ( đa số các hãng khác chỉ bảo hành 01 năm ) và bảo trì trọn đời sản phẩm
sản phẩm của công ty tôi đã vượt qua nhiều đối thủ và đáp ứng được yêu câu kỹ thuật, chật lượng, mẫu mã sản phẩm để được chọn sử dụng cho tòa nhà Keang Nam.
bác nào có nhu cầu xin vui long daoload catalog về xem.
TÔ VĂN BA 0982. 383. 189
File Kèm Theo
catalogue(NHP).pdf (8.72 MB, 67 lần tải)

-----------------------------
POONG CHEON VINA
T5 CHAM VIT TOWER 117 Trần Duy Hưng - HN
Tô Văn Ba, sales manager
Mobil;0982.383.189. Email ;[email protected]

Hãy click chuột vào nút "Cảm ơn" nếu bạn thấy bài viết hữu ích
Những thành viên sau đã cảm ơn toba0203 vì bài viết hữu ích:
catalog (10-04-2012)
09-04-2012, 08:20 AM

aljbaba
Thành Viên

toba ak
bạn mới chuyển sang tháp giải nhiệt poong cheon ak, tháp bên ấy của nước nào vậy, chất lượng ra sao.
bạn còn catalog tháp king sun khôg, nếu còn thì hôm nào cho mình để làm tài liệu tham khảo nhé
thank!

Mr. Tô Văn Ba , Sales Project
Add; T5 Cham Vit Tower -117 Trần Duy Hưng - HN
Email; [email protected]
Mobile; 0982.383.189

09-04-2012, 05:39 PM

bak41
Thành Viên

chào bạn
tháp giải nhiệt của bạn mới vào thì trường việt nam ak, mình làm sales tháp giải nhiệt lâu rồi mà chưa nghe đến tên tháp của bạn
hôm nào rảnh anh em mình gặp nhau trao đổi thông tin và hợp tác với nhau nhé

10-04-2012, 03:01 PM

toba0203
Thành Viên

cảm ơn các bạn đã hởi thăm và up bài cho mình, hjhj hôm nào rảnh anh em mình cafe nhé

POONG CHEON VINA
T5 CHAM VIT TOWER 117 Trần Duy Hưng - HN
Tô Văn Ba, sales manager
Mobil;0982.383.189. Email ;[email protected]

13-04-2012, 02:25 PM

bak41
Thành Viên

chào bạn
anh em làm nghề sale cả, làm gì mà nặng lời với nhau như vậy. có cần thiết không?

17-04-2012, 07:59 AM

bak41
Thành Viên

chào bạn
bạn là cho Poong cheon phải không? tại sao mình lại thấy avatar của bạn là tháp giải nhiệt KING SUN vậy

==============================================
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Đúng là treo đầu dê bán thịt chó nhỉ.
bác này tạo nhiều tài khoản up quá trời. Nhưng còn thiếu 1 vài chiêu nè:
dùng phần mềm gửi mail hàng loạt luôn đi (mình vẫn chưa nhận được thư spam của bạn).

Đúng là treo đầu dê bán thịt chó nhỉ.
bác này tạo nhiều tài khoản up quá trời. Nhưng còn thiếu 1 vài chiêu nè:
dùng phần mềm gửi mail hàng loạt luôn đi (mình vẫn chưa nhận được thư spam của bạn).

mỗi ngày họ gửi vào email cho ba thư spam thì mà sợ luôn đấy.
một tháng các bác sang thăm em ở bên Trâu Quỳ mất

theo mình bạn toba0203 nên đăng up lại kèm một vài hình chụp công trình của bác để mọi người tham khảo.

Mình thấy thế này, mọi người lên diễn đàn cốt yếu là thấy được nhiều điều mới (mặt dù có quảng cáo nhưng người đọc vẫn chấp nhận cho bài đăng của bạn).

Bạn có chia sẻ gì về kinh nghiệm làm công trình của bạn hay dự án mà bạn tư vấn, bạn có khó khăn gì nêu lên ý kiến mọi người có thể giúp.

Bạn có thể dạo một vòng khảo sát thị trường đánh giá từng loại tháp cho đối tượng sử dụng (tháp nào dùng nhiều nhất, ưu điểm, nhược điểm và tại sao đa số điều dùng đến các loại tháp đó "so về giá thành và khả năng thu hồi vốn".

Vì mỗi loại tháp điều có ưu khuyết điểm của nó nên chắc chắn phân khúc khách hàng nó cũng rất khác nhau.
Khi xác định chính xác phân khúc rồi, ta đi đúng đối tượng khách hàng sẻ càng hiệu quả hơn (có thể bạn cho là bán cooling tower cho ĐHKK là phân khúc chính, còn như mình thấy bán cho giải nhiệt công nghiệp vẫn ăn về số lượng).

ĐHKK là lỉnh vực siêu cạnh tranh của các hảng cooling tower (vì đơn hàng nào tower cũng lớn), trong khi đó thì tower của các công ty thì nhiều vô số kể, ví như poong cheon của hàn quốc thì cứ kiếm các công ty nhà thầu hàn quốc (không ít thì nhiều người hàn cũng chú ý tới mà).

Nói chung thì mình có một số góp ý, có gì không đúng thì Toba0203 bỏ qua cho nhé.

Ý kiến của bác Dũng rất hay. >:D<

Anh Ba ah, nếu đã dùng nhiều tài khoản để up bài thì đừng nên lẫn lộn chứ, như là tài khoản up gì mà cũng cũng đặt đúng chữ ký của tài khoản đăng thế. EM chưa chơi bài này lần nào nhưng cũng hay đấy

ê, cho hỏi tí
"Trâu quỳ" là nghĩa gì vậy ???. Tui là dân miền tây, mấy mem cứ nói vậy nghe hoài mà chẳng hiểu gì cả.
Gửi mail hàng loạt rẻ ít tốn chi phí. Nhưng nó cũng đồng nghĩa với việc bị đánh giá thấp thương hiệu (giờ mà ai thèm đọc thư bị vào hộp spam nữa, thậm chí vào inbox đi chăng nữa không liên quan tui cũng chẳng thèm đọc).
Ngoài quảng cáo trên mạng các bác có thiếu gì cách để quảng cáo bên ngoài, đừng quá dựa vào và hy vọng thương mại điện tử sẻ giúp các bạn lên cao.
Mà nên nhắm đúng đối tượng cần hướng tới, gặp mặt và tác động trực tiếp vần có sự tin tưởng hơn là thương mại điện tử.
Người ta chỉ dùng internet tìm hiểu về thông tin sản phẩm mà người ta cần tới (chứ không phải muốn mua). Và đa số lại nhắm vào mối quen biết quan hệ có sẳn hoặc có giới thiệu để tin tưởng chọn đúng hàng cần sử dụng.

ê, cho hỏi tí
"Trâu quỳ" là nghĩa gì vậy ???. Tui là dân miền tây, mấy mem cứ nói vậy nghe hoài mà chẳng hiểu gì cả.
Gửi mail hàng loạt rẻ ít tốn chi phí. Nhưng nó cũng đồng nghĩa với việc bị đánh giá thấp thương hiệu (giờ mà ai thèm đọc thư bị vào hộp spam nữa, thậm chí vào inbox đi chăng nữa không liên quan tui cũng chẳng thèm đọc).
Ngoài quảng cáo trên mạng các bác có thiếu gì cách để quảng cáo bên ngoài, đừng quá dựa vào và hy vọng thương mại điện tử sẻ giúp các bạn lên cao.
Mà nên nhắm đúng đối tượng cần hướng tới, gặp mặt và tác động trực tiếp vần có sự tin tưởng hơn là thương mại điện tử.
Người ta chỉ dùng internet tìm hiểu về thông tin sản phẩm mà người ta cần tới (chứ không phải muốn mua). Và đa số lại nhắm vào mối quen biết quan hệ có sẳn hoặc có giới thiệu để tin tưởng chọn đúng hàng cần sử dụng.

Ai về miền Tây,mình chưa đến được đó nhưng rất thích miền sông nước đó.
Còn ở ngoài Bắc họ có thị trấn Trâu Quỳ thuộc huyện Gia Lâm -Hà Nội là chỗ bệnh viện để nhốt những người bị tâm thần vào đó điều trị riêng

Back
Bên trên