say muc

phuongnha

Thành Viên [LV 1]
chao cac pac! hien em dang lam do an say muc nhung em khong biet do am dau va cuoi cua san pham la bao nhieu và nhiet do truoc khi vao va ra buong say la bao nhieu. em muon tim hieu ve muc thi em phai doc trong tai lieu nao. cac pac chi giup em Thanks!

Trả lời: say muc

Đề nghị bạn gõ tiếng việt có dấu để mọi người có thể nắm thông tin chính xác và dễ dàng hơn.

Chào các pác! Hiện em dang lam đồ án vế sấy cá mực nhưng em không biết độ ẩm đầu và cuối của vật liệu ra sau cũng như nhiệt độ vào và ra khỏi buồng sấy là bao nhiêu? các pác có tài liệu nào nói về nguyên liệu cá mực này không post cho em với. Thanks

+ Về độ ẩm đầu cuối của sản phẩm:
Theo mình bạn có thể hỏi kỹ lại dạng sản phẩm (mực tươi ntn? VD: lấy từ các tầu đánh cá, mực sấy xong là mực ntn: VD mực khô ngoài các siêu thị, cửa hàng), sau đó chọn mẫu và gửi xét nghiệm tại các Viện nông nghiệp, chế biến thực phẩm... nói chung rất dễ dàng, nếu không cần hóa đơn thanh toán thì xét nghiệm toàn bộ thành phần của mẫu cũng chỉ khoảng 2tr, còn chỉ xét nghiệm thành phần H2O/khô thì cũng khoảng 500k/mẫu.
+ Về nhiệt độ đầu cuối:
Nhiệt độ vào nên chọn nhiệt độ môi trường, nhiệt độ cuối bạn nên căn cứ vào các thành phần có trong mẫu -> tìm được nhiệt độ tối đa để mẫu không bị phá hủy, hay biến đổi tính chất, cái này cũng có thể tham khảo ở nơi bạn gửi mẫu xét nghiệm.

Bạn làm về Hệ thống sấy loại gì vậy?

phuongnha viết:
Chào các pác! Hiện em dang lam đồ án vế sấy cá mực nhưng em không biết độ ẩm đầu và cuối của vật liệu ra sau cũng như nhiệt độ vào và ra khỏi buồng sấy là bao nhiêu? các pác có tài liệu nào nói về nguyên liệu cá mực này không post cho em với. Thanks
mìh học ở thủy sản ba cái này thì mình biết . thường sấy mực thường người ta sủ dụng sấy lạnh nha dùng hệ thống bơm nhiệt thì tuyệt vời con mực sau khi sấy thì hết ý ngon bà thím luôn . mình đang bận thực tấp bữa nào mình về tìm tài liệu mình pót cho hem !!!!!

Back
Bên trên