Cần giúp So sánh đặc tính chiller giữa các hãng sản xuất

phongbk

Thành Viên [LV 0]
Hiện công ty mình đang chuẩn bị làm thầu cho 1 dự án mà công trình ở đó sử dụng chiller giải nhiệt nước loại công suất 450 RT ^:)^
Mình đang băn khoăn ko biết là nên chọn chiller của hãng nào trong các hãng sau : Trane / York / Mc Quay / Carrier :-w
Những ai có kinh nghiệm thì có giúp mình được ko? mình hiện muốn biết là chiller của hãng nào tốt hơn (về chạy ổn định, độ ồn, khả năng làm việc vượt tải và đáp ứng khi tải thay đổi, tuổi thọ làm việc, tiêu thụ điện năng, ... ) còn về vấn đề giá thành thì tương đối và đấy ko phải là vấn đề mình quan tâm chính, chỉ cần chất lượng tốt là được. Các đặc tính trên nếu có số cụ thể thì càng tốt
Thank nhiều ;)

Ðề: So sánh đặc tính chiller giữa các hãng sản xuất

Bạn ở đơn vị nào thế?
Nếu ở HN thì anh em mình giao lưu đi.
Contact với mình hoặc để lại thông tin để anh em còn biết giúp đỡ.
Hi vọng được hợp tác !

Hiện công ty mình đang chuẩn bị làm thầu cho 1 dự án mà công trình ở đó sử dụng chiller giải nhiệt nước loại công suất 450 RT ^:)^
Mình đang băn khoăn ko biết là nên chọn chiller của hãng nào trong các hãng sau : Trane / York / Mc Quay / Carrier :-w
Những ai có kinh nghiệm thì có giúp mình được ko? mình hiện muốn biết là chiller của hãng nào tốt hơn (về chạy ổn định, độ ồn, khả năng làm việc vượt tải và đáp ứng khi tải thay đổi, tuổi thọ làm việc, tiêu thụ điện năng, ... ) còn về vấn đề giá thành thì tương đối và đấy ko phải là vấn đề mình quan tâm chính, chỉ cần chất lượng tốt là được. Các đặc tính trên nếu có số cụ thể thì càng tốt
Thank nhiều ;)

Chào bạn Phong,

Bạn có thể gởi cho mình số dt của bạn, mình sẽ liên lạc với bạn và phân tích những đặc tính kỹ thuật cơ bản của chillers, và từ đó bạn có thể dễ dàng so sánh và chọn lưa sản phẩm.
Mình hiện đang công tác tại VPDD hãng chiller Climaveneta (Italia).
Bạn vui lòng contact : 090 3573979 or Email: [email protected], [email protected].
Hy vọng sớm nhận được thông tin từ bạn.

Regards,

việc lựa chọn chiller không chỉ dựa vào COP của chiller, mà còn phải lưu lý về trở lực (pressure drop) qua bình phải nhỏ, tránh tổn hao pump.

Catalogue đính kèm là chiller KRISCOOL (Cristopia India)

Đính kèm

• Catalogue.rar
    6.5 MB · Xem: 198
Back
Bên trên