Công Nghiệp Sử lý máy nén bị ngập nước

petervn9

Thành Viên [LV 0]
Chào các bạn,

Tình hình là bên mình có 1 hệ thống chiller giải nhiệt nước cho AHU. Chiller này bị vỡ giàn lạnh nên nước tràn vào máy nén (nhìn thấy nước ở con mắt kiểm tra mực dầu máy nén luôn). Tuy nhiên, mình kiểm tra điện trở 3 cuộn dây máy nén thì vẫn OK (đều nhau 1.2 Ohm) và không bị chạm mát với vỏ.
Vậy nhờ các bạn tư vấn giúp phương pháp sấy khô máy nén (để đảm bảo chạy tiếp). Trong trường hợp nào thì máy nén không đảm bảo chạy được nữa.

À mà mình muốn mua giàn lạnh thì mua ở đâu được các bạn nhỉ, chỉ mình với.
Cám ơn các bạn

Chào các bạn,

Tình hình là bên mình có 1 hệ thống chiller giải nhiệt nước cho AHU. Chiller này bị vỡ giàn lạnh nên nước tràn vào máy nén (nhìn thấy nước ở con mắt kiểm tra mực dầu máy nén luôn). Tuy nhiên, mình kiểm tra điện trở 3 cuộn dây máy nén thì vẫn OK (đều nhau 1.2 Ohm) và không bị chạm mát với vỏ.
Vậy nhờ các bạn tư vấn giúp phương pháp sấy khô máy nén (để đảm bảo chạy tiếp). Trong trường hợp nào thì máy nén không đảm bảo chạy được nữa.

À mà mình muốn mua giàn lạnh thì mua ở đâu được các bạn nhỉ, chỉ mình với.
Cám ơn các bạn
Chào bạn . bạn cho mình hỏi Chiller của bạn là của hãng nào thì mình mới có thể giúp bạn tháo quận dây ra để sấy được . Và trường hợp như bạn mình đã bị rồi và Chiller của mình là Carrier còn việc bục dàn lạnh thì mình có thể chỉ cho bạn cách khắc phục mà không phải mua dàn lạnh . nếu như tỉ lệ ống vỡ dưới 10% số ống trong bình còn trên thì chắc là sẽ phải mua bình mới . Nếu bạn cần hãy gọi cho mình 0904200211

Back
Bên trên