Dân Dụng sua board may lanh - máy giặt

baonhicm

Thành Viên [LV 0]
em đang muốn sửa chữa board máy lạnh - máy giặt nhưng không biết bắt đầu từ đâu nhờ mấy anh giúp đỡ cần phải học cái gì, đồ nghề cần những thứ gì ,anh nào có kinh nghiệm chi em với cảm ơn mấy anh nhiều !

Trả lời: sua board may lanh - máy giặt

Hic hic,
Bạn hỏi thật sự khó trả lời quá, bạn có học qua khóa điện tử nào chưa. Nếu đã học qua ắt hẳng bạn phải biết đồ nghề cần gì rồi. Còn nếu bạn không có kiến thức căn bản về điện tử thì khó lắm đấy, điện tử khác điện cơ rất nhiều. Điện cơ trong 1 giới hạn nào đó có thể học lõm được. Còn điện tử thì học lõm rất khó.

Bác canon nói tuyệt đúng! Em đang muốn học thêm một văn bằng điện tử nữa! Bác có tài liệu hay sách nào đọc dễ hiểu để em có thể nắm được kiến thức cơ bản và dễ dàng ứng dụng. :P
All for HVACR PRO! :laugh:

Chào red85_bk
Thiệt là bó tay với bác. Điện tử nó là mênh mông vô định, chả biết giúp bác thế nào. Bởi vì chính em đây còn phải cập nhật nó mỗi ngày mà. Nếu các bác chuyên điện lạnh có thể học thẳng vào sửa 1 cái gì đó, làm theo kiểu tay quen cũng được nhưng quăng cái khác ra là bó tay.

- Việc đầu tiên học sửa điện là phải hiểu và sử dụng thành thạo đồng hồ VOM, khuyên các bác nên dùng đồng hồ KIM. Và ôn lại kiến thức lớp 12: Dòng điện xoay chiều, một chiều, chỉnh lưu, ổn áp,....
- Biết đo kiểm các linh kiện: R, L, C lúc nó không hoạt động và lúc hoạt động.
* Nếu có nhiều anh em cần thảo luận về vụ sửa chữa này thì xin mời vào mục Đ-ĐK mở chuyên mục \" lò mổ \" để cùng nhau điên đầu.
Chúc vui

điện tử em đã học qua nhưng không biết máy cái board đó nó gồm những phần như thế nào ,sơ đồ khối ra sao , điều khiển đóng mở bloch bằng con gì nhỉ không biết máy linh kiện dan kia có cần phải dùng máy khò không ,em mới vào nghề nhờ mấy anh giúp đỡ !

Ðề: sua board may lanh - máy giặt

bạn ơ board may lanh (máy giặt) là một ngành riêng biệt .
chứ không phải như các điện tử .
phải học qua trường lớp
bạn nên đi học 1 khoá đi
mình dang học ở 8 tháng .
+Tiếp nhận được các công nghệ mới
+Tha hồ có nhiều linh kiện để nghiên cư , thay thế
+Tha hồ phá nếu không được thì có sư phụ trợ giúp
+ Có nhiều tài liệu
+ Và cuối cùng khi ra nghề các bạn sẽ quen biết nhiều nơi để lấy hàng và nhiều sự quen biết để sau này con trợ giúp kỹ thuật mới .
DC: QUAN 5,TP HCM.
DT:0984627904.
Thầy Thanh

Ðề: sua board may lanh - máy giặt

Bạn nói chung quá như vậy mọi người rất khó giúp bạn hãy trình bày củ thể và viết ra cụ thể may giat nó bị như thế nào như vậy mới hình dung và giúp bạn được

Back
Bên trên